สตาร์ทติดยาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป 7, 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องสตาร์ทติดยาก มีอาการสตาร์ท แล้วดัง แครกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แครกๆๆๆๆๆๆ
    พอเครื่องติดจะค่อยๆติดรอบเครื่องจะต่ำเหมือนเครื่องจะดับ แล้วก็จะค่อยๆ เร่งรอบขึ้นมาเอง โดยไม่ได้เยียบคันเร่ง
    เมื่อก่อนสตาร์ท ทีเดียวก็ติด อาการแบบนี้เป็นที่ ไดสตาร์ท รึป่าวครับ

อาการจะเป็นบ่อยตอนเครื่องร้อนครับ

1. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าเป็นเพราะอะไร ท่านใดรู้ขอความกระจ่างด้วยครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    คอล์ย ในจานจ่าย เวลาร้อนๆติดยาก

ตัวชดเชยเดินเบา ไม่ยอมทำงาน อาจสกปรกได้

ไดสตาร์ท + ระบบไฟไม่พอ หรือ ใกล้ลาโลกแล้วก็ได้ครับ

น้ำมันในถัง ใกล้หมดหรือเปล่า

ลองเช็คตามนี้ครับ อาการที่บอกมาน้อยไปก็ลองเช็คตามนี้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้