คือ มีรถขับแต่ไม่มีความรู้แต่งคับ Fronttier 3.0Zdi คับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย matnezz, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. matnezz

matnezz New Member Member

5
    0
    0
    รุ่น 4 ประตูนะคับ......ใส่หลังคาเสมอตัวถัง(เพื่อกิจการของแม่สำเร็จรุร่วงขนมไม่ปริวคับ) โหลดมาหน้า3 " หลัง 2 " (กลัวเตี้ยไป พอใช้ทำกิจการ) บ้านมีที่ปากเกร็ดกับปทุมคับ(เผื่อจะได้ชวนแนะนำร้านหน่อย)

3.0ZDi direct injection ไม่โบคับ

หลักๆที่อยากทำนะครับ

1.เฮด+โบ รุ่นไหนใส่แล้วดูดีบ้างคับ
    2.โมปั้มฯแถวปทุม นนท์ ร้านไหนดีคับ
    3.โหลดแบบไหนไม่ให้มันกระแทกแรงเวลาตกหลุมหรือลูกระนาดอ่ะคับ
    4.ยิงตรง2.5" สแตนเลส มันแพงไหมคับ
    5.เอาแบบแรงสัก16 วิ มันต้องแต่งไงบ้างแล้วประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

คำถามเล่นๆนะคับ มันเปลี่ยนเบรคมือได้ไหมคับ อยากใส่ดิส4ล้อ ลิมิตสลิบ ทำดริฟพอเท่ๆอ่ะคับ เผื่อมีใครพอรู้แนะนำด้วยนะคับมือใหม่จิงๆ

2. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    ข้อ1. ถ้าเซตโบมันต้องทำกล่องอ่ะคับถ้าจะทำเป็นปั้มต้องถอดปั้มไฟฟ้าออกแล้วใส่ปั้มธรรมดา รถของผมทำเฮดเดอร์+กรองเปลือย+ท่อ2นิ้วแสตนเลสอ่ะคับถ้า2.5ช่างบอกมันโล่งไปคับ มันก็แรงขึ้นนะคับกิน2.5ddi เดิมๆได้
    ข้อ3.พี่โหลดหน้า3กับหลัง2 ไม่ทราบว่าพี่ตัดยางกันกระแทกหรือยังคับ เพราะของผมหน้า2.5 หลัง2.5 ตัดยางกันกระแทกเฉพาะข้างหน้าก็ไม่มีปัญหาอารัยนะคับ หรือข้างหน้าพี่เอารองเท้าแตะไปแปะก็ได้คับจะนิ่มกว่า

แล้วเรื่องเบรคมืออยู่ที่เดิมก็ดริฟได้นะคับ หัดทำบ่อยๆ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นดิส4ล้อเวลาดึงเบรคมือล้อจะล็อกไม่เท่าดรัมเบรกนะครับ เพราะตอนนี้รถผมก็เป็นดิสเบรก4ล้อ ด้านหลังผมเอาดิสเบรกของเทอราโนมาคับ ขันน็อต4ตัวเอาดรัมเบรกออก แล้วเอาของเทอราโน่ใส่ได้เลย จุดยึดเดียวกัน ดัดแปลงแค่เบรกมือนะคับ แต่พอใส่แล้วดสเบรกหลังจะใหญ่กว่าหน้า1นิ้วนะคับ ข้างหน้าเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ10นิ้ว ด้านหลังจะเป็น11นิ้วนะครับ

ปล.พิมซะยาวเลยถ้าพิดพลาดยังไงก็ขออภัยนะคับ ผมก็ยังเด็กอยู่ไม่ค่อยรู้เรื่องคับ (พี่คับพี่ช่วยถ่ายรูปรถพี่มาให้ดูหน่อยคับผมอยากเห็นโหก3นิ้ว เพราะผมอยากโหลดอีกคับ)

3. matnezz

matnezz New Member Member

5
    0
    0
    [​IMG][/url][/IMG]
    ทะเบียนใส่เท่ๆน่ะคับ ฝึกโฟโต้ช๊อบ

งานไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ เพื่อนผมมันเอาไปปรับโพชชั่นบาร์อะไรเนี่ยล่ะ เครื่องติดกระโปรงเลยอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้