แอร์โฟ B14 เครือง 1600

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย พงษ์++, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พงษ์++

พงษ์++ New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนถามเพื่อนหน่อย พอดีใช้ B14 เครื่อง 1600 อยู่ แล้วเครื่องมีอาการสะดุด สำลัก แล้วก็ดับตอนรอบเครื่องต่ำ เอาไปให้ช่างดูแล้วพบว่า แอร์โฟพัง พยายามหามาตั้งอาทิตย์แล้วคับ ไม่มีของเลย ช่างแนะนำว่าให้ใช้ของเครื่อง 1500 มาดัดแปลง ทั้งจานจ่าย และอะไรอีกซักอย่างอะคับ รวมเบ็ดเสร็จค่าซ่อมก็ประมาณ 8500 คับ ช่างว่าแอร์โฟ เครื่อง 1600 หายากมากคับ เปลี่ยนแบบนี้แล้วมีปัญหาครั้งต่อไปซ่อมง่ายกว่า
    ผมไม่แน่ใจแก้ไขแบบนี้จะดีหรือเป่าคับ หรือใครมีแอร์โฟ เครื่อง 1600 ขายรบกวนโทรหาหน่อยนะคับ 081 622 5698 คับ ลองโทรไปถามศูนย์ละ ของใหม่ 19000 เซ็งเลย

ขอบคุณคับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เป็นผม สิ่งเเรกที่นึกถึงคือ"SR20DET"

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใจเย็น ๆ ผมว่า หายาก น่าจะยังดีกว่า แปลง ของ GA15 ใส่น่ะ

เห็นมีเพื่อนใน club เคยทำ แต่ไม่ work น่ะครับ :D

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อืม เข้ามาดูเป็นความรู้คร๊าบบบ

5. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    แวะมาดูคร้าบบบบ

6. snicker

snicker New Member Member

20
    1
    0
    วางsr20 de จะคุ้มมั้ยครับอยากรู้

7. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ผมว่าใจเย็นๆ แบบที่คุณ Denn ว่าไว้ดีที่สุดครับ ประสบการณ์ส่วนตัวของเอาอุปกรณ์ของ GA15 มาใช้สุดท้ายก้ต้องเสัยเงิน 2 ต่ออยู่ดี สู้พยายามหาของตรงรุ่นดีกว่าครับ

หาตามเชียงกงอาจจะหายากสักหน่อย แต่ก็ยังพอหาได้นะครับแล้วแต่จังหวะยิ่งถ้ารู้จักร้านด้วยพวกนี้เค้าจะรู้ครับว่าร้านไหนประมูลได้อะไรไปมั้ง หรือร้านไหนมีของอะไรยังไงบ้างเค้าจะพอรู้ครับ

ถ้ามีร้านอะไหล่เชียงกงแถวๆบ้านที่ดูว่าจะใหญ่สักหน่อยให้เข้าไปถามดูถ้าไม่มีสั่งไว้ครับ ผมว่าไม่นานกินรอได้ของแน่ๆ

GA16 แบบเราๆ อะไหล่มันเป็นของในไทยอ่ะครับเลยหายากสักหน่อย เจอจานจ่าย + airflow ซื้อเก็บไว้ได้เลยครับ ลงทุนระยะยาวเผื่อเวลาฉุกเฉินนี่แหละครับ ผมเองว่างๆจะไปเดินหาอะไหล่สำรองเก็บไว้อยู่เหมือนกันก่ะใช้รถอีกนาน :D:D:D

8. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    แอร์โฟร์ ที่ศูนย์ ราคาประมาณ 15,000 บาท คับ

ลองให้น้องทีซื้อให้สิครับ น่าจะถูกกว่าของศูนย์

เห็นศูนย์บอกว่า แอร์โฟร์รุ่นใหม่ปรับปรุงแล้วไม่พังง่ายเหมือนตัวเก่าคับ

หรือวางเครื่องใหม่ไปเลยครับ คุ้มกว่าครับ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เรื่องใหญ่เลยนะครับ เนี่ย
    ค่อยๆหาไปครับ ใจเย็นๆแบบพี่เด่นว่า

10. พงษ์++

พงษ์++ New Member Member

2
    0
    0
    วันนี้ได้น้าเด่นลงไว้ก็เลยไปบอกกะช่างแล้วคับ ให้รอ เด่วคงต้องตระเวนหาดู เพื่อนท่านใดว่างเครืองใหม่แล้วมีแอร์โฟเหลือมะได้ใช้ หรือใครมีต้องการขายรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะคับ

11. yordchai_1040

yordchai_1040 New Member Member

36
    0
    0
    แล้วถ้าในกรณีเช่นนี้ ถ้าเกิดว่าเราอยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ เป็นเครื่องรหัสตัวเดิมจากเชียงกง เราจะต้องดัดแปลงอะไรบ้างครับ เช่นระบบไฟฟ้า การวายริ่งอะไรประมาณนี้ แล้วปัญหาเรื่องแอร์โฟล์ หาง่ายหรือหายากละครับ ถ้าเป็นเครื่องเชียงกงนี่ ไม่ต้องการแรง อยากได้ความคุ้มค่าและการหาอะไหล่ในระยะยาวครับ ของผมอีกคันก็เหมือนกันครับ Toyota st 191 กล่องก็เป็นของไทย เวลาหาต้องแจ๊คพอตเจอเนื่้อคู่จริงๆ ถึงจะหาได้ในราคาที่ถูกๆ และหายากด้วย กล่องญี่ปุ่นใส่กันไม่ได้

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวช่วยหาให้ อีกแรง น่ะ :D

13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หาอยู่เหมือนกัน :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้