..เครื่อง D13b ในบ้านเราหาซื้อยากไหม..

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย KaLaKiNi, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..คือเมื่อเร็ว ๆ นี้ ผมไปยื้ม AE100 เครื่อง 1300 ของรุ่นน้องคนนึงมาใช้..
    ..ขับมา - ขับไป.. เฮ้ย.. มันส์ดีเว้ย..
    ..เหยียบแบบไม่ต้องยก ( ไม่งั้นสปีดมันจาหายวับบ )..
    ..โยกหลบซ้าย - ขวา อย่างเดียว.. เข้าท่าอ่ะ..

..เลยสงสัยขึ้นมาว่า.. เจ้าเครื่อง 1.3 ลิตร ในรถซิตี้เนี่ย..
    ..ถ้าเอามาประกบฝาวีเทคแล้วใส่เทอร์โบ iHi ลูกเล็ก ๆ เข้าไป..
    ..ใช้ชุดสายไฟของ CiTY Turbo ตรงรุ่นด้วย..
    ..มันน่าจะพอไปไหวในตัวถัง Hatch นะ..

..สงสัยแต่ว่า.. เจ้า D13b เนี่ย.. ราคามันวิ่งกันอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ..
    ..แล้วบ้านเรามันหาซื้อยากไม๊..

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองขับ starlet ep71 ดูสิครับ ขนาดเดิมๆ ยังมันดีเลย อึดดีด้วย ถ้าเป็นเครื่องเทอร์โบ 4E-FTE ด้วยยิ่งดีใหญ่ เครื่อง d13b ยังไม่เคยเห็นเลยนะครับ มีแต่พวก vtec-e หรือ cvt สงสัยไม่มีใครกล้าเอามากลัวขายไม่ออก

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองขับ starlet ep71 ดูสิครับ ขนาดเดิมๆ 12 วาวล์ ยังมันส์เลย อึดดีด้วย ถ้าเป็นเครื่องเทอร์โบ 4E-FTE ด้วยยิ่งดีใหญ่ เครื่อง d13b ยังไม่เคยเห็นเลยนะครับ มีแต่พวก vtec-e หรือ cvt สงสัยไม่มีใครกล้าเอามากลัวขายไม่ออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้