วิ่งๆๆแล้ววูบรอบตกสะดุด งงเลย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย lek moveclub007, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek moveclub007

lek moveclub007 New Member Member

19
    0
    0
    รถมีปัญหาครับ วิ่งๆๆแล้วชอบวูบกระตุกสะดุด แปลกๆๆพอยกคันเร่งเหยียบคลัชถอนเกียร์ว่างรอบล่วงดับเลย แต่สตาทรถไว้เฉยๆๆรอบปกติมีปัญหาแต่ตอนวิ่งอย่างเดียว แต่เวลาลากรอบปกติจาเปนตอนวิ่งที่ความเร็วคงที่เท่านั้น เพื่อนบอกว่าอาจเปนที่ระบบไฟ คัยพอมีประสบการณ์ช่วยทำให้กระจ่างทีครับ ขอบคุณครับ

2. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    น่าจะอย่างที่เพื่อนบอกแหละครับ ลองไล่สายไฟต่างๆดูก่อน
    ไม่ก็ดูพวกระบบจุดระเบิด

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    น่าจะเป็นที่คาร์บิวครับ ถ้าไม่เคยล้างเลย ก็ควรจะทำซักครั้ง ใช้อะไหล่แท้นะครับ
    ถ้าเป็นที่ระบบไฟจุดระเบิดรอบต่ำๆ หรือเวลาเร่ง มันไม่ควรจะนิ่ง แต่ก็ตรวจสอบซักหน่อยก็ดีครับ พวกคอยล์ สายหัวเทียน หัวเทียน

4. lek moveclub007

lek moveclub007 New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆครับพี่น้อง แล้วจาลองตรวจสอบตามคำแนะนำครับ จุฟๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้