รบกวนถามเรื่อง เอาคิ้วข้างประตูออก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย D.N.A., 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. D.N.A.

D.N.A. New Member Member

31
    0
    0
    อยากจะเอา คิ้วข้างปะตูออกเรียกถูกปะหว่า

ตรงกลางประตู 4 บานอะครับ

อยากสอบถามว่ามันจะต้องทำไง

และมีค่าใช้ จ่ายประมานเท่าร่าย

ขอบคุนครับ

2. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ต้องทำสีทีประตูใหม่หมดเลยแล้วก้อเชื่อมอุดรูทำที 0 ก้อด้ายคับ

3. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    ผมเพิ่งไปทำที่ศูนย์บางนามาครับ สี่ประตูก็ 4800 ไม่รวมค่าทำสีใหม่คับ

4. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0

ต้องทำสีประตูใหม่ทั้ง 4 บาน เลยหวะเพื่อน ราคาคงแรงอยู่

เพิ่มอีกหน่อยกุว่า แม่งก้อเกือบทั้งคันแระหวะ .. ลองคิดดู ๆ ๆ

ปล . รูปมึงโดนจัยกุอีกแล้ว ... หล่อสัส :D:D

5. j@cky

j@cky New Member Member

6
    0
    0
    เวลาทำให้ยืนดูด้วยนะครับ ผมทำมาแล้วบอกว่าเชื่อมปิด มารู้อีกทีตอนเปลี่ยนลำโพง ประตู ถึงรู้ว่า แม่งมันโป๊ว ปิดเอา มีรอยเชื่อมที่เดียว จากการดูด้วยตาก็พอนึกภาพออกว่า พื้นที่ทำงานมันน้อย แต่ก็ งงๆ ว่า มันจะเชื่อมจากด้านใน รึว่าเชื่อมปิดด้านนอก ไงก็ ยืนคุมดูเป็นดีที่สุดคร้าบ ผมโดนไป 9000 (ทำสี+โป้วปิดรู) งานก็งั้นๆ ไม่ได้ดีเลิศอะไร

6. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    อะนะพี่ ระบายความในใจ ...

7. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ถ้ารถปี 01-02 ลอกออกเลยครับ ค่าใช้จ่ายไม่มี แต่ควรจะไปล้างขัดสีนิดนึงเพราะบริเวณนั้นอาจจะสอาดไม่เท่ากัน
    ถ้า 03 up ก็ตามด้านบนครับ

8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    นั่นแหละสรรต้องทำสีประตูใหม่เพราะรถปี 04 พอแกะออกมันจะมีรูอ่ะต้องอุดรูและทำสีไม่เหมือน01-02 มันเป็นแค่กาวยึดไว้แกะออกเลยแล้วก้อมามือแหกเพราะแกะกาว...อิอิ

9. D.N.A.

31
    0
    0
    ขอบคุนครับผม

10. รถผมกำลังทำสีเหลืองอยู่ ว่าจะไม่ใส่เหมือนกันคับ คิ้วประตู 4 ด้านอ่ะ ไม่รู้นะคับเนี่ยมันมีรูเจาะยึดด้วยหรอ งั้นต้องบอกให้ช่างเขาเชื่อมดีๆ ไม่งั้นมีปูด กำ

11. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    รถปี 01-02 ไปร้านทำสีให้เค้าขัดสีให้ดีที่สุด เรียบเนียน นั่งขัดเองมือแหก ทำเป็นวันๆ ยังไม่หมดเลยครับ แถมขูดไปขูดมาเป็นรอยขนแมวเพียบเลย
    จ้างเค้าขัดก้อบานละ 200 บาท

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ร ร กู ว่ า มึ ง เ ค ร ม ป ร ะ กั น ดี ก ว่ า

ห า ไ ร ขู ด เ อ า จ่ า ย เ อ ง มี อ ว ก

13. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    รถผมกำลังทำสี แล้วดึงคิ้วออกนะครับ ถ้าจำไม่ผิดบานหน้าจะมีประมาณ 6-7 รู นะครับ
    ส่วนบานหลังจะมี 4 รู ต้องใช้เหล็กอุดก่อนนะครับทั้งในแหละนอกแล้วต้องเป็นอู่ที่เก็บงานเนียนด้วยนะครับ
    ไม่งั้นละเรื่องใหญ่

14. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เก็บข้อมูลครับ

15. D.N.A.

31
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ+รูปในการทำซึ่งให้เห็นถาพดี//ไม่งั้นผมยัง งง ตาแตก ว่าเชื่อมปิดรู มันทำกันยังไ

16. Spooner...R

Spooner...R Guest

0
    0
    0
    ตังอย่าง

ตังอย่าง

17. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    ไม่ทราบว่าค่าเสียหายเบ็ดเสร็จเท่าไรครับ แล้วทำที่ไหนครับ

18. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    ผมทำที่อู้สามัคคีนะครับพอดีกลับสีเป็น ขาว Type R นะครับ ส่วนค่าเสียหายเลยรวมๆกันอยู่ถ้าอยากทราบรายละเอียดเรื่องราคารบกวน
    สอบถามทาง' PM หรือโทรมาคุยกันสะดวกกว่านะครับ
    081-842-2725 ชื่อ นีท ครับ :teeth:

19. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    01-02 ตอนลอกออก ระวังเปงแบบผมนะ แบบว่าสีมานปุดๆ ลอกออกมาด้วยอ่า

แต่พอดีต้องทามสีอยู่แล้วเลยไม่ซีเรียส

เพ่สรรก้อรอตอนเปลี่ยนสีเปงชมพู่ แล้วค่อยโป๊ ดิ:D

20. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    อุดเลย ครับ สวยดี แต่เวลาเปิดประตูก็ดูๆหน่อยและกัน...อุดเสร็จก็จะเป็นแบบคันนี้แหละ...อิอิอิ รถใครน้อ....

21. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    อยากเอาออกมั่งง่ะ แต่สายไปแย้วๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้