คิ้วโครเมี่ยม ขอบกระจก ตรงประตู ถอดอย่างไงคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย หนุ่ม เทเลคอม, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ส่วนใหญ่เขาถอดออกได้เลยเป่าคับ แล้วมันจะโบ๋ น่าเกลียดเป่า หรือว่าใช้น้ำยากัด ให้มันลอกเป็นสีดำเอาคับ เพราส่วนตัวไม่ชอบโครเมี่ยมคับ เลยว่าจะเอาออก ขอบคุณคับ:D

1. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ถ้าง่าย ๆ หน่อย ก้อใช้สติ๊กเกอร์สีดำด้านติด แต่ไม่นานก้อลอก อีกวิธีก้อทำสีเลย ส่วนเอาออกเลย ไม่แน่ใจเหมือนกัน เคยงัดออกตอนที่ลืมกุญแจไว้ในรถ แต่ไม่รู้ว่าเอาออกจนเหลือแต่เนื่อสีดำ ๆ ได้ป่าว

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ติดสติ๊กเกอร์ดำครับหรือจะพ่นสีก็ได้ แล้วแต่ชอบ ถ้าสติ๊กเกอร์ก็ลอกได้ถ้าเบื่อ ส่วนสีก็ถาวร

หรือจะเอาแบบเนียนๆก็เบิกของแท้ญี่ปุ่นเลยครับ จะเป็นยางดำๆ แต่ราคาก็แรงพอสมควร

ถ้าจะถอดออกไม่แนะนำอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงง เพราะน้ำจะเข้ารถ

หรือถ้าอยากถอดจริงๆก็ดูอีกกระทู้ได้ ผมโพสวิธีถอดไว้แล้ว

3. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ราคาเบิกใหม่ที่เป็นยางเท่าไหร่น้อ....... เผื่อจะจัดอ่ะครับ อยากรู้ๆ อิ อิ

4. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ติดสติกเกอร์เกว่าครับ พ่นสีแป๊บเดียวก้อลอกเป็นแผ่นๆ

5. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ผมติดสติ๊กเกอร์มาเป็นปี ก็ยังไม่ลอกนะคับ

6. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    พี่โอ๋ เพิ่งเบิกมาไม่ใช่เหรอครับ ทำซุ่ม ๆ อิอิ

7. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    ใช้ของ RS ดีกว่าครับสวยสุดๆ...........ทนทานแน่นอน :cool:

8. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    อย่าไปบอกเขาดี้
    เบิกมาแล้วครับ หน้ากว้าง 50 cm เมตรละ 40 บาท เบิกมาสามเมตร พึ่งใช้ไปแค่คืบเดียวเอง :D :D

อย่างงสติ๊กเกอร์จ๊ะไม่ใช้ขอบยาง :D

แถมตอนนี้ยังติดไม่เสร็จเลย ใครเห็นคงคิดว่า รถใครนี้ทำไมมันแต่งลิเกจัง :D ขอบกระจกดำบ้างโครเมี่ยมบ้าง แถมฝากระโปรงยังมาเทาอีก :D:D

9. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ตอนนี้อาจจะยังไม่ลงตัว เดี๋ยวผมรอชมตอนเสร็จแล้วดีกว่า:D งามแน่ ๆ

10. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    สำหรับ คิ้วขอบประตู สีดำแท้นั้น ราคาเบิก 0 honda ญี่ปุ่น ไม่ทราบราคา ครับ
    แต่ถ้าเป็น ที่ 0 เมกาแล้วนั้น สำหรับ ชิ้นที่เป็นเส้นตรง (เท่านั้น) 4อัน ราคา รวมประมาณ 3000 ครับ
    +- 500 บาท ขึ้นอยู่กับค่าขนส่ง (ในเมกา) ครับ

แต่ราคาชิ้นส่วนตรง โค้งๆ นั้น แรงเอาเรื่องครับ

11. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    ผมติดสติกเกอร์มาก็โอนะ ไงติดต่อคุณคิงเลย

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ติ ด ส ติ ก เ ก อ ร์ ถู ก ก ว่ า เ ย อ ะ คั บ

13. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    :D:D:D

14. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ผมก็ติดติ๊กเกอร์ แต่อยากได้ของแท้เหมือนกัน หาจากไหนได้บ้างครับ

15. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0

รอ น้อง ขาว เบื่อ ก่อน ละ กาน นะ ... :p

16. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    es03ถ้าเอาออกหละคับ

17. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เจ๊ ก็เบื่อไว ๆ สิ น้องเทา รออยุ่น๊า:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้