SR20DET กับ4G63T ตัวไหนแรงกว่ากันคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jessa, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jessa

jessa New Member Member

23
    0
    0
    ขอถามเพื่อนๆพี่หน่อยนะคับว่าsr20detกับ4g63tตัวไหนแรงกว่ากัน แล้วถ้า63เป็นขับ2ละอะไรน่าจะแรงกว่ากันคันในกรณีนี้โมเท่าๆกันอะคับ:cool::cool::mad::eek::eek:

2. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ต้องดูที่องค์ประกอบหลายอย่างครับ
    Bodyรถ ตัวเครื่องเอง หรือการทำ

ในคลับนี้ มี NV Van หนักตันหน่อย ๆ
    วาง SR20DET Standard ทยานเข้าเส้นไปที่เวลา 14:3 มั้งคับ ถือว่าสุด ๆ คับ
    เด๋วเพื่อนผม วาง 63T ใน E-Car กำลังจะเสร็จและ เด๋วค่อยดูเวลากัน

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    SR 20 det 4WD ขับสี่ก็มีครับ ผมว่า ถ้าเอาสเปกเดิมๆจากโรง งานผมชอบ NISSAN ครับ
    แต่ถ้า หลังจูนอัพ 4G น่าจะได้ดุกว่าครับ
    เรื่องพวกนี้ไม่ค่อยรู้อะครับ :D
    เจอแต่เครื่องเดิมๆจากเชียงกงอะ

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้าทางสั้นโดน nv ครับ(ถ้าวางในบอดี้เรานะ)แต่ถ้าทางยาวละก็ต้องลองดูครับ

5. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ตามมาดูครับ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใช่อย่างที่น้องหน่องบอกละ องค์ประกอบต่างๆมีส่วนเกี่ยวข้องเยอะ
    ส่วนเรื่องเทียบเครื่องยนต์โมเท่ากันตัวไหนวิ่งกว่า หรือม้าเท่ากันตัวไหนวิ่งกว่า...ไม่รู้แฮะ...:D

vinit... ถูกใจสิ่งนี้
  7. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ม่ายรู้เหมือนกัน

8. tuedar-dar

tuedar-dar New Member Member

9
    1
    0
    SR power - man

ที่สุดแล้ว SR

9. ม่ายรู้อ่ะครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เหมือนกันอ่ะคับ

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถ้าว่างเครื่อง ง่ายเหมือนเปลี่ยน มอเตอร์ รถบังคับ ก็ดีจิ คริคริคริคริ อยากเล่น แว้วววว พี่............ธิ๊ด

12. bang_za

bang_za New Member Member

43
    0
    0
    ตามมาดู เทพเจอ งง

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

รอชม ดา-ริฟ-โตะ กันข้ามปี...จะได้เห็นมั๊ยน้อ...เอิ๊กๆ...:D

14. งบประมาณเท่ากัน 4G63 เอาไปกินคับ

15. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D............4 G 63 ครับ โดนมาแล้วกับตัว ฮิฮิ ........... เดี๋ยวรถเสร็จไปเอาคืน.......:D:D

16. ผมเชื่อใน sr 20 ของพี่ครับ เอาคืนทีนี้ขอแบบขาดๆเลยนะพี่

17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    อันนี้ผมเป็นพยานได้ครับวันนั้นที่สวนลุมครับ ฟังไม่ผิดแน่ที่สวนลุมครับผมเห็นอีโวตัดหน้าพี่ไก่ไปหน้าตาเฉยเลยเด็กที่ยืนก็เด็ดมากตัวอ่อนมากๆๆอีกด้วยครับ กิกิ :D

พี่ไก่แกโดนมา 2 สนามแล้วคับ ทั้งสวนลุม+หนามหลวง อีโวทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้