ติดแก๊ส ตัดแคท รอบเดินเบามีเสียงท่อระเบิด

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย j@meJazz, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. j@meJazz

j@meJazz New Member Member

2
    0
    0
    รถ JAZZ นะครับ

ไปติดแก๊สมาแบบหัวฉีด ตอนแรกก็ไม่เป็นอะไร

พอไปตัดแคทออกแล้วรอบเดินเบามันมีเสียงดัง ปุด ๆ ๆ ๆ

พอเปลี่ยนเป็นน้ำมันก็ไม่ดังนะครับ

เหมือนไอเสียมันออกมาไม่สม่ำเสมอนะครับ

แก้ไขอย่างไรดีอะ? :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2008
  2. j@meJazz

j@meJazz New Member Member

2
    0
    0
  3. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    รอผู้รู้อยู่เหมือนกันครับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เร่งเครื่องแล้วถอนคันเร่ง ดังมั้ยครับ

5. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    ผมก็เป็นอ่ะตอนแรกมีแบคด้วยนะเร่งๆหน่อยพอถอนคันเร่งก็แบคทีแต่พอจูนซักพักหายแต่ไอ้เสียงปุดๆๆๆนี่ยังอยู่ทะลวงแคตแล้วเหมือนกัน

6. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ใครเอาแคตออกแล้วลองไปให้ให้ช่างท่อเอาท่อเกลียวใส่อาจจะช่วยได้น่ะครับ
    (ใส่แทนแคตไปเลย)

7. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    gas หนาเกิน มั้งครับ

ทำให้เกิดการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์
    เรื่อง gas เนี่ย

ถ้ามี การเปลี่ยนแปลงความกดดันอากาศหน่อยเช่นฝนจะตก

หรือร้อน จัดๆ ติด ระบบ Fix mix เนี่ย มีผลต่อ AF ratio มากครับ

ต้องแก้ไหม ....

ถ้ามันไม่กินน้ำมันมากก็ทนๆๆ เอาดีกว่าครับ

ถ้าเจอช่างไม่ดี งานก็ไม่จบแถมหนักกว่าเดิม

บางที แค่กการเปลี่ยน กรองอากาศ หรือ เป่าลม หน่อยก็ช่วยได้นะครับ

เพราะบางทีตอนที่เราจูน Gas เป็นขณะ หม้อกรองสะอาดอยู่ ทีนี้ สกปรก

อากาศ ไหลไม่สะดวก AF ก็เลยเพี้ยนได้

8. nin.d

nin.d New Member Member

1
    0
    0
    ลองก้มดูสายเซ็นเซอร์ที่ต่อกับแคตอยู่หรือเปล่า อาจเป็นได้

9. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เกี่ยวกับส่วนผสมแก็สกับอากาศมากกว่าจูนดีๆ น่าจะหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้