ไมล์ไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ao20055, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ao20055

ao20055 Guest

0
    0
    0
    คือว่ามันจะขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างนะครับเป็นเหราะอะไรเหรอครับช่วงแนะนำหน่อยคับพี่ๆลิ้นหน้านี่ราคาเท่าไหร่เหรอคับผมอยุ่แถวบางกะปินะครับมีร้านไหนพอมีบ้างแบบว่าไม่ไกลเกินไป

2. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    สาเหตุที่ไมล์ไม่ ขึ้นหรอว่าสวิง เป็นเพราะตัว สปีทเซนเซอร์ เสียครับ ผมเปลี่ยนมา สาม อัน เเล้วครับ พังอีกเเล้ว ถ้าเป็นไปได้ ซื้อไว้เยอะๆครับ ปัญหานี้ เป็นกัน บ่อยในหมู่ HONDA ครับ ไม่ต้องเเปลกใจ ส่วนเรื่องลิ้นผมมีขายครับ ส่งข้อความมาทาง PM ละกันนะ จะให้เบอร์

3. mosion

mosion New Member Member

21
    1
    0
    หน้าตามันเป็นอย่างไรครับ ขอชมหน่อย

4. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    มีรูปลิ้นหน้าป่าวครับขอหน่อยแล้วราคาเท่าไรห่หเรหอคับ ส่วนสปีดเซนเซอร์ราคาเท่าไรห่เรหอคับ ของผมเป็นเครื่องคาร์บู มีมันหาอีกเรื่องนึงคับคือว่าเข็มวัดนำมันเกียร์มันหลวมเราสามารถหาตามร้านอะไหล่ได้รึป่าวคับราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ขอบคุณมากคับ

5. 3sgte

464
    26
    0
    รูปลิ้นหน้าไม่มีครับ เเต่สภาพดีครับ ราคา 1500 สปีดเซนเซอร์ ไปซื้อตาม เซียงกง 500 ครับที่วัดน้ำมันเกีย หลวม ก็ ไปเซียงกงครับ

6. _B_B_2099

_B_B_2099 New Member Member

15
    0
    0
    เบิกศูนย์เลยดีกว่าครับสำหรับสปีดเซ็นเซอร์ จะได้ใช้ได้นานๆ ผมซื้อเชียงกงมาก็ใช้ได้ไม่กี่เดือนก็ต้องเปลี่ยนอีกครับ..

7. 3sgte

464
    26
    0
    ถ้า คิดจะเบิกศูนย์ ก็ ได้คร้บ เเต่รู้ราคาไหมว่าเท่าไร
    ผมไปถามมาเเล้ว ไม่กล้าซื้อเลย

8. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เบิกศูนย์สองพันกว่ามั้ง

เซียงกงห้าร้อย

9. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    แล้วมีวิธีเลือกไหมครับหรือแล้วแต่ดวง
    เพราะผมเองยังไม่ได้ซื้อเลยเนี่ย

10. diamondman

diamondman New Member Member

20
    0
    0
    ร้านซ่อมรถ honda ก็ได้หามือ 2 ของสูนย์ มาให้ ผมเปลี่ยนแล้วไม่มีปัญหาอีกเลย

11. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ผมเปลี่ยนมา นานแล้วนะ ไม่มีปัญหาครับ หรือว่าร้านติดตั้งไม่ดีรึป่าวครับ แต่ถ้าพี่เบิกศูนย์เนี่ย ร้องเลยนะ

แพงกว่ากัน 5 เท่าตัว แล้วถ้าใส่ไป 2เดือน แล้วพังเหมือนกัน ก็เคลมไม่ได้นะจ๊ะ เลือกเอาครับพี่

12. ขายสปีดเซ็นเซอร์

ผมมีขายถอดออกจ ากเกียร์ขาย 1000 บาทสภาพดีมาก

13. ขาย Speed sensor gear AUTO

เบอร์โทร 087-1490631

ขอบคุณคับได้แล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้