ขอถามครับ วาง d15 b

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย mosion, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mosion

mosion New Member Member

21
    1
    0
    คือจำเป็นไหมต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรกชั้นครึ่ง ถ้าวางเครื่อง d15b

2. mosion

21
    1
    0
    คือจำเป็นไหมต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรกชั้นครึ่ง ถ้าวางเครื่อง d15b

3. mosion

21
    1
    0

4. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    ผมใช้หม้อเบรคเดิม แต่ช่วงล่างเปลี่ยนเป็น EG6-SiR ยกคอหม้าหน้า-อาร์มสวิงหลัง สายเบรคมือ ดิสก์4ล้อมาใส่เลย อ่อล้างระบบใหม่หมดแล้วเปลี่ยนผ้าเบรคเป็น ของNISSIN เกรดเดียวกะ SPOON ใช้ได้เลยฮะ

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ถ้าหม้อลมยังดีอยู่ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนคับ แต่ถ้าเหยียบแล้วค่อย ๆ จม เปลี่ยนใหม่ชั้นครึ่งเลยราคาต่างกันหน่อยเดียว

6. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ผม บี16 ยังหม้อลมเดิมอยู่เลยคร๊าบบบบ

7. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน
    ถ้าจะเปลี่ยนตามความพอใจครับ
    หม้อยิ่งใหญ่ ยิ่งช่วยผ่อนแรง แค่นั้นครับ

8. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ..

ถือโอกาสเปลี่ยนด้วยเลยก็ดีคับ

9. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    เปลี่ยนแล้วจะรู้สึกได้ถึงความแตกต่างงงงง

10. mosion

21
    1
    0
    ขอบคุณทุกฯท่านที่ช่วยแนะนำคับผม

11. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อย่างพี่ข้างบนครับ ลองแล้วครับดิสb16เหลือๆ

12. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ผม B16 ใช้ดิส 4 ล้อ เบรคเดิมๆ ก็เอาอยู่นะ แต่ถ้าพี่เปลี่ยนมันก็ดีนะครับ แต่เพื่อนผม D15B ก็เบรคเดิม

ทั้งนั้นนะครับ แต่ทางที่ดี ผมว่าขับเรื่อยดีกว่ามันอันตราย ( แต่อย่าให้ใครแซงนะพี่ มันจี๊ด ต้องตามไปเอา

คืน )

13. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    แล้วตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรค40/40 เปลี่ยนดีมั๊ยคับ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน...อยากกดแล้วจึ๊กๆบ้าง
    ตอนนี้เวลาซัดแล้วเบรคบ่อยๆ พอถึงบ้านจอด กลิ่นผ้าเบรคไหม้มาจากล้อหน้าทั้ง2ล้อหึ่งเลย
    แต่ล้อหลังปกติ ร้อนแต่พอเอาปลายนิ้วไปแตะๆได้......

14. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    เปลี่ยนเลยครับพี่ๆ ของเล็กน้อยๆ แต่รักษาชีวิตเรานะครับ ไม่แพงหรอกครับ แลกกับชีวิตที่ปลอดภัย สู้ๆ

( เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะครับ )

15. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    เท่าที่เห็นมานะ ตัวกระจายตรงรุ่นของ EG4 ที่มันมากะหัวตัด ตัวกระจายมัน 30-30 นะครับ

เห็นมาแล้ว สงสยัว่า 40-40 นี่ EG6 มั้ง ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

ลองดูท่านอื่นว่าไง

16. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ถ้าหม้อลมไม่มีปัญหา เปลี่ยนแค่เบรคคู่หน้าก็พอคับ เบรคดีกว่าของเดิมเห็น ๆ

17. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0

ตามที่หนึ่ง บอกเลยคับ ผ้าเบรดคุ่หน้าดีซักคู่ก็หัวทิ่มแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้