ยางหุ้มแร็คขาด ต้องเปลี่ยนยางหุ้มหรือเปลี่ยนแร็คใหม่เหรอครับกลัวโดนช่างหลอกฟัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ประมินทร์ ศรีสกุล, 3 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ยางหุ้มแร็คขาด ต้องเปลี่ยนยางหุ้มหรือเปลี่ยนแร็คใหม่เหรอครับกลัวโดนช่างหลอกฟัน เคยโดนซ่อมโช๊คข้างละ1500มาแล้วเลยกลัว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำไง

1. ถ้าลูกหมากแร็กยังไม่หลวม,ซีลยังไม่รั่วก็เปลี่ยนแค่ยางหุ้มแร็ก ถ้าทั้งหลวมทั้งรั่วเปลี่ยนยกเส้นเลยคุ้มกว่า

2. ราคายางหุ้มเกรดธรรมดาประมาณ150ครับ อย่างดี250 พึ่งซื้อมาเปลี่ยนเอง

3. ถอดของเดิมไปให้ร้านเทียบเอาครับ :)

4. แร็คมือ2ดีดีตัวละ1500ครับส่วนตัวเก่าเราเอาออกมาซ่อมรอเปลี่ยนเมื่อมันรั่วอีก..เชื่อผมผมเพิ่งเปลี่ยน

5. ส่วนผมเคยทำโช๊คคู่หน้า3,800

6. เคยทำโช๊คคู่หน้า ทำข้างละ 700ครับ

ยางหุ้มแร็ค เคยเปลื่ยน อยุ่ตัว 1 350 ครับ เพราะตอนนั้นไปทำโช้คด้วย เห็นมันขาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้