แม่จะซื้อรถให้เอาไรดี BENZ SL500 AMG , PORSCHE 911 (GT2) , Ferrari Enzo , LAMBO ด่วน

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย น้องเล็ก69, 25 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีญาติจะมาจากญี่ปุ่น ที่นั่นลดราคาอยู่เป็นขนาด 1: 26 ของTAMIYA
    ราคาสูสีกัน ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีครับ

1. SL500 AMG ไม่ดีครับรุ่นนี้ใช้ดรัมเบรคอยุ่ครับ PORSCHE ก็หน้าสนนะครับแต่ไม่มีขาตั้ง
    จอดลำบากครับ Ferrari Enzo รุ่นนี้แรงดีครับแต่โซ่ชอบขาดครับ LAMBO คันนี้ผมว่าสวยสุด
    แต่ประตูเปิดไม่ได้ครับ สรุปว่าไม่ดีซักรุ่นครับ ปั่นจักรยานต่อไปดีแล้วครับ ขำๆครับ

2. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    ราคาในไทยกะที่ญี่ปุ่นแตกต่างกันเยอะไหมครับ ส่วนตัวชอบ SL500 AMG ครับ

3. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    1:26 เหรอ เคยเจอแต่ 1:24 ถ้าจะมาป่วน ระวังรวยแต่เขือนะครับ

4. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ชอบแบบ ไหน เล่น เลยครับ ทำ ตามใจตัว เอง ดี ที่สุด

5. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    อ่อ จะปล่อยมุข ว่างั้นเหอะ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    พระเจ้า รวยนะเรา (แต่ผมไม่เชื่อคุณหรอกไอ้โม้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

7. jrocc

jrocc Guest

0
    0
    0
    LAMBO ก้อดีนะ เคยใช้อยู่ช่วงล่างดี 260 km นิ่งๆ แต่ขายทิ้งไปแร๊ะ
    ตอนนี้ใช้ ENZO อยู่แรงดีกว่าเยอะ ครับ คิคิ ..

8. md_normal

md_normal New Member Member

103
    2
    0
    เค้าหมายถึง TAMIYA ป่าว .................ขำขำ

9. ops

ops New Member Member

14
    0
    0
    เล่น R/C ดีกว่า ถ้ามาจากยี่ปุ่นถูกกว่าเยอะ บังคับได้ด้วย อิอิ

10. MISS SIXTY

MISS SIXTY New Member VIP

61
    1
    0
    เหอะๆ หม่ำ มุกแป๊ก แป๊ก อย่างแรง

11. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    อ่านขำขำดีกว่า คร๊าบบบ นาน ๆ เจองี้ทีก้อดีนะ ไม่เครียดดี เหอ ๆ:D

12. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เฮ้อ อ่ะ ผมขำก็ได้ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆๆ :D

มุขไม่ฮา พาเพื่อนเครียดนะครับ ไปปรับปรุงหน่อยนะ

:p

13. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    555 นึกว่ารถจริงๆ

14. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    โทรถามได้เคยขับทุกตัว

15. มามุขไหนอะเนี่ย งง

16. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เ ค้ า ห ม า ย ถึ ง ร ถ เ ฟ้ ย ต า เ ช น ม่ ะ ช่ า ย ม้ า " ขั บ ทุ ก ตั ว "

17. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    เราว่าenzo ประกอบยาก เราว่านายเริ่มจากR32ก่อนดีกว่า ประกอบง่าย550บาท อิ อิ อิ ขำๆครับ

18. AL50_Perfecto'

AL50_Perfecto' New Member VIP

15
    0
    0
    เห็นชื่อกระทู้ตกใจหมดเลย

19. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    :eek: เห็นกระทู้ โตะใจโมะเลย เล่นซะหรูเลย :D

20. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
    เอนโซ่ เฟอร์รารี่ สวยค๊าบ

21. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
  22. ek96 2000cc

ek96 2000cc New Member Member

13
    1
    0
    คิดได้ไงนี่

23. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    ตามนั้นขำขำ

24. Enzo's owner

Enzo's owner Guest

0
    0
    0
    เหอๆ ปอร์เช่ พอได้อ่ะ ถ้าคุณจะซื้อ 20 กว่าล้าน
    ลัมโบ รุ่นไหน ปีกนก 40 กว่าล้าน
    เบนส์ ถูกสุด

แต่ถ้า Ferrari Enzo คุณมีปัญหาหนัก

คุณรวยจริง หรือเปล่า
    คุณเป็นใคร ทางเฟอร์รารี่ จะพิจารณา
    รถ ผลิตมา 400 กว่าคันแล้ว คุณไม่ต้องรอว่าเดี๋ยวค่อยซื้อตอนเหลือ เพราะไม่มีให้คุณซื้อหรอก
    ถ้าอยากซื้อ คุณเตรียมเงินไว้อย่างน้อย ที่สุด 3000000 เหรียญ แต่ยังไม่พอนะ

คุณต้องบวกภาษี ของประเทศไทยก่อน คิดเอาดู

ผมไม่ทราบว่า เหลือกี่คันเพราะ มันชอบขับแรงๆ แล้วไปชน พังหมด เจ้าของบางคนตาย -*-

ตอนนี้ผมไม่รู้ราคาจะเพิ่มขึ้นขนาดไหน แต่คงไม่ขึ้นแล้วล่ะ เพราะเดี๋ยวก็มีรถรุ่นใหม่มา
    สวยกว่า แต่ตรงไม่ผลิตแล้วนี่ ราคาจะขึ้นสูงนะ ถ้าคนต้องการ

เป็นเงินไทยคุณเตรียมไว้ซัก 200 ล้าน ก็พอ ค่านายหน้า ค่าเครื่องบินขนส่ง
    ค่าจิปาถะ ถ้าคุณไม่มีเงินเหลือเฟือจริงๆก็อย่าไปซื้อครับ เอาเงินทำประโยชน์กับบริษัท หรือ ธุรกิจ
    ของคุณเสียก่อนดีกว่า บริหารเงิน จำนวนที่ผมบอกมานี่ ให้เป็น 1000 ล้าน หรือ มากกว่านั้น
    คุณค่อยตั้งใจซื้อนะครับ ไม่สายหรอกครับ

25. kurozaki

kurozaki New Member Member

2
    0
    0
    สามหล้อกะตุ๊กๆ ดีก่าครับ ไทยทำด้วย

26. SUMSON

SUMSON New Member Member

12
    0
    0
    ตอนรอ load หน้าเวบ นั่งอิจฉาอยู่ตั้งนาน จัดไป 3 คันเลยครับผม

27. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    เขาบอกว่ารถของTAMIYAม่ายใช่หรอ ลองอ่านดีๆดิ่

28. HeeChul

HeeChul Guest

0
    0
    0
    SL500AMGมันมีซะที่ไหนครับ
    มีแต่SL55AMGกับSL65AMG
    ซุยทั้งทีให้ถูกหน่อยสิ

29. ksn_99

ksn_99 New Member Member

14
    1
    0
    เค้าหมายถึงโมเดลมะช่ายหรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้