ถามผู้รู้ครับ เรื่องลูกปืนในจานจ่ายครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย PK2011, 5 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK2011

PK2011 New Member Member

21
    0
    0
    พอดีลูกปืนในจานจ่ายของผมมันดังถามช่างเขาบอกว่ามันเริ่มเสียเเล้วเลยอยากรู้ว่ามันสามารถหาซื้อเเต่ลูกปืนเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ เครื่อง B16a ครับ ถ้าเปลี่ยนเเต่ลูกปืนได้หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ปกติแล้ว มันจะไม่มีแยกขายครับ ต้องเทียบเอา แต่โดยมากมักจะไม่ค่อยตรง ต้องมีการดัดแปลง หรือไม่ก็เปลี่ยนใหม่ทั้งลูก รีบเปลี่ยนก่อนลูกปืนตายครับ มิฉะนั้นมันจะพังทั้งลูก เสียที่บ้านไม่เท่าไร ถ้าเสียกลางทางนี่สิแย่ ต้องลากอย่างเดียว

3. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
    ก่อนมันตายจะหอนดังมากครับ
    ของผมโชคดีที่มาตายที่บ้าน
    ได้เปลี่ยนยกลูกเลย

4. PK2011

PK2011 New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณครับ เเล้วถ้าแปลงจะดีเปล่าครับ

5. hanami_1105

hanami_1105 New Member Member

4
    0
    0
    ของผมก็เคยเสียคับ ช่างรื้อเอาลูกปืนของ d15 มาเปลือนให้ช่างบอกว่าลูกปืนเบอร์เดียวกันคับ ช่างคิด 500บ.คับ

6. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
    แปลงได้ก็ถูกตังค์กว่าเยอะครับ
    การทำงานมันไม่ซับซ้อนอะไร
    เพียงแต่ต้องหาของเทียบและหาคนทำให้ได้เท่านั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้