ขอถามหน่อย พอดีแบตมันเสื่อมจะเปลี่ยน

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย D.N.A., 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. D.N.A.

D.N.A. New Member Member

31
    0
    0
    พอดีแบตมันเสื่อมจะเปลี่ยน

เหนพี่ ๆ ในคลับ ใส่ แบตลูกสีเหลือง ๆ สวยดีอยากทราบว่า

มันยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร หรือมีใครจะแนะนำรุ่นอื่น ยี่ห้อไหนไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  2. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    น่าใช้พวกแบต แห้งไปเลยพี่ เอาลูกใหญ่ๆ เลยน๊า น่าใช้ดี

เคยเหง โบลีเด้น ก้อน่าใช้ดี แต่มะรู้ดีป่าวน๊า

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ที่เห็นเหลืองๆ น่าจะแบตแห้ง
    แต่ถ้าอยากได้เหลืองเฉยๆ ก็ยัวซ์ซ่า Maintenance Free ก็พอได้ ราคาก็จะลงมาหน่อย
    ช่วงนี้แบต แพงขึ้นๆ ทุกวันเลย

4. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0
    สีเหลืองแบตแห้ง stinger ใช้ได้แต่ผมว่าไม่เหมาะกับอยู่ที่ห้องเครื่อง จากประสบการณ์ตรง ผมว่ามันเหมาะเป็นลูกที่2ที่อยู่ท้ายรถคับ ลองดู vata เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ไม่แพง แต่ไม่เหลืองนะคับ ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้