ถามเรื่อง ไฟเหลืองใต้กันชนหน้า b11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jane-stamford, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jane-stamford

jane-stamford New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหน (คลองถมป่ะ) ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ และซื้อมาแล้วไปติดตั้งที่ไหนครับแนะนำร้านหน่อย ค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ (บ้านอยู่ฝั่งธนครับ) ติด switch แยกเลยได้ป่าว เค้ายึดกับอะไรครับ น๊อตใต้กันชนป่าว แล้วต้องใช้เหล็กฉากป่าวครับ ถามมาเปงชุดเลยกะทีเดียวจบ :cry: ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุงมากคับ:rolleyes:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไฟ sportlight หาซื้อได้ตามร้านประดับยนต์ครับ
    บ้างร้านก็มีติดตั้งให้ด้วย
    ค่าไฟราคาก็มีตั้งแต่ 500 ขึ้นไป
    ใส่ swich แยกไปเลยครับ
    ค่าติดตั้งประมาณ 500-600 บาทแล้วแต่
    มีสายไฟ ดีเลย์ ฟิว swich ....
    :p:p:p

3. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    500คับผมก็ติดอยู่ เหล็กยึดเข้ามีมาให้ครบเลยคับแต่น็อดต้องหายาวหน่อย คลองถมมีทุกอย่างคิๆ

4. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เพิ่งซื้อมาค๊าบบ

สป๊อตไลท์เหลือง 4 เหลี่ยม 250บาท ที่ตึกศรีวรจักร ชั้น ล่างๆ ที่เปนร้านขายส่ง อยู่ฝั่งเดียวกับทางเข้าอะครับ
    ชุดสายไฟ + สวิต + รีเลย์ ซื้อมา เสียบๆ ได้เลย 220 บาท ร้านเดียวกัน

ขาเหล็กที่ให้มา ถ้าติดแล้วมันจะยึดได้ไม่แน่นนะครับ แล้วก็ จะไปมุดอยู่ใต้กันชนหน่อย ตรงนี้ต้องใช้เหล็กรู แปลงเอาค้าบบ

ต่อสายตามที่หลังกล่องของชุดสายไฟเลยครับ ง่ายๆ

เส้นไฟสัญญาณ เอาจาก ไฟหรี่ ครับ หาเอาที่ใต้คอพวงมาลัย อิอิ สีอะไร จำไม่ได้คับ เดี๋ยวไปมุด ดูมาให้คร๊าบบบ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นจ้า แล้วแต่คนชอบเลย สีไรก็แล้วแต่คับ

6. jane-stamford

jane-stamford New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณ หลาย หลายสำหรับคำแนะนำนะครับ วันนี้จะไปเอารถออกจากอู่สี เด๋วต้องไปเดินวรจักรซะหน่อยครับ;)

7. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ผมซื้อมาที่คลองถมเหมือนกัน 450 บาทครับติดตั้งเองใส่ดีเลย์ด้วยสว่าง ๆ คร๊าบ

8. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ห่ะๆ ที่คลองถม เดินถามทั่วเลยค้าบ อยู่แถวๆ 350 - 450 ตอนแรก กะจะไม่เอาแล้ว ไปเดินเล่นตึกศรี เลยเข้าไปถามร้านนี้ เจอ 250 รีบเอาเลย ฮ่าๆๆ

9. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ถ้ายี่ห้อ denji ก็ราคา200+

ถ้า system F 300-400 แล้วแต่ร้าน...

10. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    บี11 ของผมมีรูน๊อตอยู่แว้วววว

ใส่ได้สบายๆ......

11. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    denji ผมก็ใช้อยู่ถูกดีแต่โคมไม่ค่อยดีอะคับ จะซื้อใหม่ก็เสียดายของเก่า ลองเลือกๆดูคับมีมากมายสวยๆทั้งนั้นคับ^_^

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมป๋มเปลี่ยนหลอดขาว 100W ส่องลิงได้เลยค๊าบ

13. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมก็ซื้อมา 250 ครับ แล้วก็ไปหาซื้อสวิตช์สวยๆตัวละ 10-20 บาท ไปร้านไดเลยครับถ้าติดไม่เป็นค่าแรงประมาณ300 ครับรีเลย์ก็เอาของที่ร้านก็ได้ครับถ้ากลัวซื้อไม่ถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้