5Zigen ....... เนื้อคู่ใหม่ ถูกใจ เจงๆ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย NAMTAWHOO, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    พอดีเมื่อวาน ไปเจเนื้อคู่มา จากคำแนะนำของตาบอย GSM ...
    เริ่มจากไปร้านพี่หนึ่ง (ตามเคย) เพื่อไปรับตัวเจ้าสาว
    หลังจากนั้น ก็ไปปรึกษา น้าเหลิม.... เจ้าพ่อ ท่อแห่ง เกษตร นวมินทร์

แล้วน้า แก ก็ลงมือจัดการเองเลย

และแล้ว ก็ สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี .....

ต้องขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปตอนประกอบเข้ากับรถเพราะว่ารถไม่หล่อนะครับ แต่ขอบอกว่า 2" ไส้ตรงของ 5Zigen ลุกนี้ เสียงเพราะ ไม่ลั่นทุ่ง และถึงแม้จะเกียร์ออโต้ แต่รู้สึกได้เลยว่าดึง ตื๊ด! ๆ ขึ้นทันตาเลย รอบขึ้นเร็วกว่าเดิมเย๊อะ

ขอบคุณ ตาบอยGSM - ตาเอก - ไท ที่ให้คำปรึกษาเรื่องท่อนะครับ ไว้จะปรึกษาเรื่องอื่นอีก ถ้าพร้อมนะ อิอิ
    ขอบคุณพี่หนึ่งที่หาของดีๆ มาเสนอพวกเรา
    ขอบคุณ น้าเหลิม สำหรับงานท่อที่เนียนๆ

ปล. ไม่น่าไปหาตาบอยเลย! ........ หมดตูดและ......

ปล.อีกที .... น้าเหลิมฝากบอกใครสนใจ อดทนรออีกหน่อย เดี๋ยวแกจะจัดให้........:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  2. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    คริ คริ...ขอบอก..สวยงาม..เสียงดี..แถมยังวิ่งซะ ตามมะทันเลยอ่ะ:D:D
    แอบอิจฉาเล็กๆ...:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  3. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เอารูปมาโชว์ด่วน...............

4. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    อาทิตย์ที่แล้ว ก็ทำเพื่อนเราหมดตูด เหมือนกัน อิอิ แต่เก่งบอกชอบๆๆ ว่างั้น

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เอารูปตอนใส่มาดูเด่ ว้า

6. *~Pink LaBeL~*

*~Pink LaBeL~* New Member Member

99
    14
    0
    ม่ะลั่นทุ่งหรอ ... ลองกะนู๋มั้ย ? ... แหะ

7. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0

แน๊ะ...... บ้า! เหรอ มาชวนเค้าลองง่ะ :D

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ ส่ แ ล้ ว ต้ น ห า ย มั้ ย คั บ ท่ อ ใ บ นี้

เ ป็ น ไ ส้ ต ร ง ห รื อ เ ก ลี ย ว ห ร อ คั บ

9. D.N.A.

D.N.A. New Member Member

31
    0
    0
    :ซื้อจากไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่สวยดี

แล้วถ้า ใส่ ต้องคว้าน ข้างหลังป่าว

เพราะกลัว ถ้าไม่ คว้านมันจะเปน แบบแปลก ๆ

10. 77777

77777 Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้มันดีกว่าSpoon ป่ะครับแล้วตัวนี้มีขายที่ร้านยังครับ ราคาเท่าไรครับพร้อมติดตั้ง ขอบคุณครับ

11. Mc_Jeff

Mc_Jeff New Member Member

26
    0
    0
    อยากทราบราคาเท่าไรครับพร้อมติดตั้ง แล้ววิ่งดีกว่าตัวอื่นป่าวครับ

12. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    เจ๋งเจงเพ่ต้น ผมก้อใส่อยู่ แต่เปง รุ่น fire ball

13. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    อยากทราบราคาเหมือนกันคับ แล้ววิ่งเปงไงบ้างคับต้นหายรึป่าวคับ

14. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    สวยงามคับ

15. Boyz_Black ES

Boyz_Black ES New Member Member

11
    0
    0
    โดนสอยไปซะละ ไปดูมาเหมือนกันใบนี้ ขอบอกว่าอย่างงามแสยงเพราะสุดๆ แต่สู้ค่าตัวไม่ไหวจิงๆ แต่คุ้มค่าครับ
    ในรูปที่ทําหน้าแปลน เดินกี่นิ้วครับ 1.7 " หรือ 2" ครับ เผื่อเอาไว้เป็นแนวทาง เพราะกําลังหาไส้ตรง 2'' อยู่เหมือนกัน อิ อิ

16. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    หล่อไปเลยครับ

17. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    หล่อใหญ่แล้ว

18. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ใบนี้ไปลูบๆคลำๆอยู่นานเลยครับ โดนสอยซะแล้ว แหะๆ

แต่ใครอยากได้รุ่นประมาณนี้ รู้สึกพี่หนึ่งจะเหลือ 5Zigen Fire Ball Pro Racer อยู่อีกใบนะครับ ไส้ตรง 2.2 ปลายม่วงคล้ายๆใบนี้เลย

ใครสนใจก็จัดปาย

ยินดีกับท่อใหม่ด้วยนะครับ:p

19. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    พี่ต้น ลั่นทุ่ง 2

ปล.น้องก้อย ลั่นทุ่ง มีคู่แข่งซะละ

20. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ขอตอบแทนนะครับ ....
    ท่อใบนี้ ใส้ตรง 2" ...ราคา 7,500 บาทไทย ...
    นำมาเดินเลสถึงหน้าแปลน ใช้ท่อ 2" ที่ร้านน้าเหลิม...ราคา 1,000 บาท....รวมเป็น 8,500 บาทครับผม

ท่อใบนี้สภาพดีมั่กๆ "ผมเองยังอยากได้เลย"แต่พอดีว่าผมได้ท่อ mugen dc2 มาแล้ว เลยยุตาต้นจัดซะ...555+

21. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    สวยๆ ใสๆ คับ

22. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    สวยจัง

23. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    ไปกานใหญ่ แล้วนะเรา ... ว่างๆแวะที่ร้านฟังเสียหน่อยน่ะ :)

24. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เจ้าของร้านเปลี๋ยน ไป๋ ตาต้นท่อกินคน

25. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ลั่นทุ่งเหรอ เจอบุ๊คเชียงใหม่ลั่นห้อง

ปล.เพราะหัวชนขอบเตียง 555+

26. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    พูดได้คำเดียวครับว่า โคตรหล่อ โคตรหล่อ โคตรหล่อ

27. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    เสียงลั่นทุ่งเป็นยังไงครับ ทำเสียงให้ฟังหน่อย เอิ๊กๆๆ :(:(

28. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ของเขาดีจริง เห็นมากะตา

29. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    :D~~สงสัยคงหวานหูมิรู้หาย~~:D

30. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    ท่อที่เดินถึงแปลนคือตรงไหนหรอคับ ขอโทษคับไม่รู้จิงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้