รถสวยด้วยFotoshop :P

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Dr.Schwarzkopf, 10 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ผมลองทำเล่นๆดุอะครับไม่รู้จะถูกใจป่าว

2. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  3. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    นั่นน่ะซิ ใช้ program photoshop ธรรมดาเนี่ยเหรอ

4. Nortel

Nortel New Member Member

19
    1
    0
    ของผมใช้ Photoshop เหมือนกันครับ ทำคาดหน้า D1 กะฝากระโปรงคาร์บอน เดิม ๆ สีแดง

ไม่ค่อยเนียนอ่ะครับ ตรงขอบรอยหยักเพียบ :eek:

5. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    ผมก็ใช้ photoshop ทำคร้าบ ไม่ค่อยเนียนเหมือนกันอ่ะ ลองดูล่ะกันนะ (ข้างซ้ายอ่ะ)

6. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    อุ้ย พี่Nortel อยู่อยุธยาด้วยเหรอครับ แถวไหนอะครับ AE พี่ผมไม่เคยเห็นเลยยย

รูปผมใช้PS ตัวเดียวแก้ครับ

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ดูรูปโฟโต้ช็อปผมดิ รูปทางซ้าย อิอิ ชุดแต่งGTR 55+

8. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    แหะๆ ขอเล่นด้วยคนคับ เพิ่งหัดๆ

เดิมๆ

เปลี่ยนล้อ เอาล้อพี่ในคลับมาใส่

ลองเปลี่ยนฝากระโปรงบ้าง (ทำแบบเคฟร่าม่ะเปงอ่ะ)

เพิ่มซันรูฟเจ้าอัฐเข้าไปอีกอัน

ใส่กาบข้างแบบเต๋า แต่เปลี่ยนสี

หรือล้อสีบรอนธรรมดาๆดี แปลกจัง ทำไมเพื่อนๆบอกสีทองไม่สวยหว่า....

แหะๆ พอไหวไหมคับ

แก้ไขล่าสุด: 15 ธันวาคม 2005
  9. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    สวย เนียบเลยครับ ทำไง อะครับขอวิธีทำแบบละเอียด ๆ หน่อย มีคนบอกให้ใช้ อิมเมจ เรดี้ทำจริงเปล่าครับ :D :D :D

10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ใช้ PhotoShop นี่แหละครับ อาศัยรูปรถเพื่อนๆในคลับที่ถ่ายมามุมเดียวกัน
    เลยไม่ต้องหมุน เอียงไปเอียงมามากมายนัก :D

เนียนจิงเหรอ ขอบคุณมากคับ :D :D

11. Nortel

Nortel New Member Member

19
    1
    0

คนอยุธยาค้าบบบ แต่มาทำงานกรุงเทพฯ กลับเดือนละสองครั้ง ก็ไปเสาร์กลับอาทิตย์อ่ะ
    นาน ๆ จะเข้าไปโฉบเฉี่ยวในตลาดเจ้าพรหมซะที :D :D

12. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    สวยดีคับ

13. IIUJZ

IIUJZ New Member Member

6
    0
    0
    กดให้ด้วยยยยย 3 นิ้วว หุๆ

14. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ว๊าวๆๆๆๆๆ ขอบคุณมากครับ ชอบมากเลย (อยากโหลดอยู่ แต่ทำไม่เป็น)
    ขอเป็น file photoshop ได้ไหมคับ อิอิอิ

แต่ถ้าจะโหลดจริงๆ ผมเอาแค่นิ้วเดียวก็พออ่ะ หุหุหุ
    แค่ผมนั่งไป ก็เหมือน 2 นิ้วแล้ว (ฮา)

15. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    แจ่มครับ :) :D

16. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ว้าว เจ๋งมากๆเลยคะ

17. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เนียนมากเลยคับ เดี๋ยวขอหาโปรแกรมมานั่งเล่นเองดีกว่า

เออ...ว่าแต่ใช้แค่วิธีตัดแล้วแปะเอาแค่นั้นเองเหรอครับ ต้องโหลด Patch หรืออะไรมาเพิ่มรึเปล่าครับ??

18. Dr.Schwarzkopf

74
    3
    0

ครับแต่ตัดแบบใจเย็นนิดๆและวก็แปะไปครับจะยากตรงจัดให้มันเนี้บยที่หละครับเพราะฝีมือผมงัยอ่อนหัดนัก(เพราะยังตัดต่อรูปดาราไม่เนียน:D )

ตอนนี้ไม่ค่อยว่างครับเพราะเล่น NFSMW อยู่ ว่างจะทำให้ใหม่ครับ

19. ArtDarkness

ArtDarkness New Member VIP

34
    0
    0
    เหอๆ:D เท่ดีครับ :D :D

20. VW Golf III

VW Golf III New Member Member

2
    0
    0
  21. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ขอโชว์บ้างนะคับ:D

22. Dr.Schwarzkopf

74
    3
    0
    หุๆเจ๋งจังครับ

23. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    พอไหวไหม:)

24. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    ลืมรูป

25. `Tao

859
    11
    0
    พี่ก็ทำเนียนมากเลยน่ะครับ เนี้ย ชอบ ๆๆๆ :D :D :D

26. `Tao

859
    11
    0
    ไม่ทราบว่าใช้ Photo shop CS ทำกันรึเปล่าครับ หรือ Photo shop 7.0 จะทำได้เปล่าครับ พอดีมีแต่ 7.0 อยู่ที่บ้าน ส่วน CS เป็นเวอร์ชั่นทดลองครับ เพิ่งโหลดมาแต่ยังไม่ได้ลงครับเพราะมันใช้ได้ 30 วันเอง รอถามก่อนครับว่าทำไงอะ :eek: :eek: :eek:

27. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    สวยดีครับ

28. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    7.0 ก็ใช้ได้คับ ผมใช้ CS อยู่ แต่ก็ใช้ฟังก์ชั่นเหมือนตัวเก่าเลย:)
    หลักของมันก็มีแค่ ตัด แปะ วาง ปรับแสง สี โคลน เบลอ เองคับ นอกนั้นก็แล้วแต่ความสามารถพลิกแพลงส่วนตัวแล้วคับ

29. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
  30. JITz

JITz New Member VIP

27
    1
    0
    สวยๆทั้งนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้