nv กับหัวเทียนอิริเดียมเบอร์ 7 ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pk2505, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pk2505

pk2505 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ผมใช้ nv queencab ติด ngv หัวฉีด romano ครับ อยากสอบถามดังนี้
    1. nv สามารถใช้หัวเทียน ngk irridium irriway เบอร์ 7 ได้หรือไม่ครับ เนื่องจากใช้แล้วมีอาการกระตุกตอนเดินเบา (ใช้หัวเทียนธรรมดา ปรับเขี้ยวให้แคบลงไม่มีอาการครับ)
    2. ถ้าใช้ได้ต้องปรับเขี้ยวหัวเทียน irridium ให้แคบลงหรือไม่ครับ (หัวเทียน irridium ระยะห่าง 0.75 mm ครับ)
    ขอบพระคุณมากครับ

2. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    จากที่เคยอ่าน gasthai.com ติดแก๊ส ควรใช้หัวเทียนธรรมดาครับ Standard หรือ เย็นขึ้น 1 เบอร์ครับ โดนปรับระยะห่างเขี้ยว ~8 mm หรือ 1 ใบเลื่อย ครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ป๊อกวุ๊ย เค๊าอยากกแรง ...... ของแพงผมไม่ใช้ คริคริคริคริ

4. pk2505

pk2505 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มันต้องเปลี่ยนบ่อยนะครับเสียดายของนิ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้าไม่เครียดเรื่องเงินก็ใส่ไปเถอะครับ ของผมได้hks ติดมากับเครื่องใส่แก็สวิ่งลอยๆๆเลย
    :D

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามเซียนgasไป...:D

8. ถ้าไม่เดือนร้อนเรื่องเงิน ก็ดีเลยคับ มันคือที่สุดของหัวเทียนแล้ว ไฟแรงใช้นาน ถ้างบกลางๆก็เล่นพวก
    แพลททินั่ม ก็พอคับ อายุการใช้งานยาวกว่าหัวเทียนธรรมดา แล้วแต่ตังค์เราเป็นหลักอ่ะคับ

9. pop-ja

2,068
    235
    0

ศิษย์พี่ครับ พอดีตอนนี้ก็พอเดือนร้อนเงินนะครับแต่ก็ไม่มากอีกใจก็อยากเสียเงินนะครับ เราไปรื้อฟื้นความหลังกันดีไหมครับ :D

10. ตอนนี้ใช้สายหัวเทียน9มิลของ maxspeed หัวเทียนแพลทินั่ม เบอร์6 BKR6EGP หัวเทียนชุดแรกใช้ของ made in thailand
    ชุด2ใช้ของ japan ผมว่าก้อไม่เห็นจะแตกต่างกันเลย ไอ้เรานึกว่าของนอกจะหวือหวากว่าก้อพอๆกันครับ ในการใช้งานแบบปรกติ แต่ที่เห็นๆเปลี่ยนสายหัวเทียนกับหัวเทียนเป็นอย่างที่บอก อัตราเร่งดีขึ้นแน่ๆครับ อยากใช้แก๊สลื่นๆ ก้อต้องหมั่นดู กรองอากาศ สายหัวเทียน หัวเทียน และก้อจานจ่ายให้อยู่ในสภาพดี อีกอย่างหม้อต้มใบเก่าก้อเปลี่ยนซะของใหม่ๆเด๋วนี้มันเก่งขึ้นจ่ายแก๊สได้เนียน พอแระคับ

11. pop-ja

2,068
    235
    0
    หัวเทียนที่ขายในโลกนะครับเอาแบบฟันธงนะครับ 85 %ทำที่ไทยครับไม่ว่าจะเป็น HKS maxspeed ทำโรงงานในอมตะ(ไม่ขอเอ้ยนามละกัน)สำนักแต่งพวกนี้ไม่มีอะไรมาครับจ้างโรงงานใหญ่ๆๆที่วิ่งมาทางเข้าอมตะตรงๆๆจะเจอเลย กับอีกโรงงานต้องข้ามทางรถไฟในอมตะทำแล้วทำการปั๊มตราสินค้านั้นๆๆครับเทคโนโลยีไม่ต่างกันครับ อยากรู้ว่าโรงงานไหนถามคุณเสือเหลืองเลยครับคุณพี่เค้ามีเด็กๆๆอยู่ในอมตะเยอะครับ อิอิ:D

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิอิ ไอ้Honda Fit หรือ Jazz ทำไปขายยี่ปุ่น ใช้คำว่า Fit ผมเห็น มีคนรวย ยกกลับมาทั้งคัน
    เห็นแล้วมันฮาจริงๆ คริคริคริ

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของไทยปั๊มเป็นชื่อยุ่นแล้วเราก็ซื้อกลับมาแพงกว่าเดิม..............

14. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    คริคริคริ ยี่ปุ่งเค๊าจาเลิกผลิต ชิ้นส่วนละ คริคริคริ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    คงหันไปผลิตตุ๊กตายางแทนแหงเลยใช่มั๊ยแจ๊ค555
    ส่วนพี่ป๊อบครับ ผมไม่ใด้เป็นแบบนั้นซ้าหน่อย แค่เด็กมาหาเองอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้