อยากวางเครื่องใหม่....อ๊ะคร๊าฟฟฟ...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย godmuad, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. godmuad

godmuad New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมอยากวางเครื่องใหม่อ่ะคับ เพราะว่าผม
    อยากจะติดตั้งเป็นแก๊ส เพราะว่าตอนนี้น้ำมันมันแพงมาก ๆเลยจนตังในกระเป๋า
    ไม่ค่อยจะมีแล้ว ก็เลยอยากเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีดอ่ะคับ เพราะตอนนี้เป็น
    คาร์บู อยากทราบว่า รถรุ่นนี้เปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่องอะไรได้บ้าง
    แล้วราคาประมาณเท่าไรคับ นี้คับรูปรถผมคับ V

2. TamakinG

TamakinG New Member Member

41
    2
    0
    ถ้าจะติดแก๊ส เครื่องคาร์บู ก็โอเคครับติดง่าย อยู่แล้วถ้าเครื่องไม่โทรมมาก ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก ติดแล้ววิ่งให้คุ้มก่อนแล้วค่อยคิดเปลี่ยนนะ ส่วนเรื่องเครื่องหัวฉีดว่างใหม่ ก็เห็นว่ามีหลายตัวอยู่ ทั้งโบและไม่โบ เดี๋ยวก็มีคนมาตอบน่ะครับ ผมไม่ทราบเท่าไหร่เพราะผมไม่ได้ใช้มิร่า แต่ถ้าเรื่องแก็ส ล่ะก็ถามมาเลย

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ใช่แล้วครับ ถ้าเป็นคาบูอยู่ และเครื่องไม่โทรมมาก ใช้คาบูนั่นแหละติดแก๊ส
    จะติดได้ง่ายกว่ามากๆเลยแหละ

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ราคาค่าติดแก๊สคาร์บูก็ถูกกว่าเยอะเลยครับ
    ส่วนหัวฉีดติดแพงกว่าเยอะเลยครับ

5. godmuad

godmuad New Member Member

4
    0
    0
    ขอโทษคับรูปไม่ขึ้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้