สำหรับเพื่อน ๆ ที่ต้องการหน้าตัด Popup

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ANP, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANP

ANP New Member Member

28
    0
    0
    พอดีผมแวะไปเชียงกงปทุมวันมา ไปร้านที่ซื้อหน้าตัด Popup มาคราวที่แล้ว
    เลยถามราคาหน้าตัดให้เล่น ๆ ปรากฎว่าตอนนี้มีของ 2 หัว สภาพคิดว่าน่าจะ OK
    ของครบพร้อมฝากระโปรง ราคา 9,000 อาจจะต่อรองได้นิดหน่อย
    เพราะของออกจากตู้แล้ว กำลังจะเอาไปไว้โกดังที่ลาดกระบัง
    ใครสนใจโทรไปถามที่ร้าน K&N Autopart กันเองนะจ๊ะ
    เฮียเล็ก : 02-214-0747 / 089-787-5387

ปล.
    แค่เอาข่าวมาฝากเพื่อน ๆ ที่อยากได้กัน พร้อมราคาอะไหล่บางรายการ
    Rack Power 5,000
    กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า 1,500

2. dott

dott New Member Member

75
    4
    0
    สนใจอะ แต่ตังค์ไม่มีอะ ใครมีให้กู้ป่าว อิอิ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ข้อมูลดี ๆ แบบนี้ เข้ามาบ่อย ๆ หน่อยซิ เอ๋

4. ANP

28
    0
    0
    ครับป๋าน้อง จะพยายามเข้าให้บ่อย ๆ :)

5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ผ่อนได้ป่าวพี่ 55++

อยากได้อ่ะ ๆ ๆ ๆ

ขายแม็ค เอา ป้อบอัพ ก่อนดีมั้ย นา 55++

6. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    พี่เอ๋ ไอ้หัวป้อบอัพเนี่ย มาพร้อมกันชนหน้าตัวนอกอ่ะป่าวครับพี่

หรือต้องใช้กันชนเดิมๆ ของเราอ่ะครับ

7. ถ้าเป็นหน้าตัด คิดว่าน่าจะมาพร้อมกันชนหน้านะอุ้ย :)

8. ANP

28
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับ มีกันชนตัวนอกมาด้วย หน้าตัดศอกจะประกอบด้วย
    1. กันชนหน้า
    2. มอเตอร์ Popup พร้อมโคม
    3. ไฟเลี้ยวพร้อมแก้มข้าง ( ไม่เต็มแก้มนะ ต้องไปเชื่อมเอา )
    4. แผงแอร์
    5. หม้อน้ำ
    6. ไดเออร์
    7. กระป๋องน้ำฉีดกระจก
    8. กระป๋องน้ำหล่อเย็น
    9. ฝากระโปรง
    10. อุปกรณ์อื่น ๆ ( ที่นึกไม่ออก )

9. ANP

28
    0
    0
    มีข่าวมาแจ้งเพิ่มเติมจ้า......
    เนื่องจากวันนี้หน้าตัดมากองไว้ที่ร้าน K&N เรียบร้อยแล้ว เฮียเล็กจึงโทรมาถามว่าใครต้องการบ้าง
    เขาไม่มีที่เก็บ จะลดราคาให้อีกเหลือ 8,500 เขาอยากระบายสินค้าครับผม

แถมทิ้งท้ายไว้ว่า.......ถ้าราคาพิเศษกว่านี้จะสนใจไหม........
    ทางร้านเขาให้ช่วยหาคนซื้อให้หน่อย แต่ผมไม่ได้อะไรนะจ๊ะ แค่เอาข่าวมาบอกเพื่อน ๆ ที่สนใจ

ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนสนใจ ราคานี้ซื้อได้เลย คาดว่าราคาน่าจะจบแถว ๆ 8,000 หรืออาจจะได้ต่ำกว่านี้หน่อย
    ได้ราคาต่ำกว่าที่ผมซื้อคราวที่แล้วอีก ตอนนั้นได้มา 8,500

10. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    มันช่างยั่ว.............เสียจริง ๆ ๆ เลย

11. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    โห หหหหหหหหหหห สมาคมไฟบ๊อบ มาตูม เลย .........

ใครซื้อหัวป๊อป แล้วหม้อน้ำเดิม ใครเหลือ หม้อน้ำ ขอดูสภาพ มาด้านนี้ ....

12. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อยากได้ ต้องรอดูตังค์สิ้นเดือนกุมภา แหนะ ของจะอยู่รอมั้ยนา :D:D

ราคาน่าจับมาจิงๆ ว่าแต่รับบัตรหรือเปล่าอ่ะพี่เอ๋ ถ้ารับนี่น่าจะมีสิทธิ์ลุ้นมากๆ

13. wanlopmmp

wanlopmmp New Member Member

17
    0
    0
    ถามอีกนิดครับ แล้วค่าใช้จ่ายในการทำต้องเสียอีกเทาไรครับใช้เวลานานไหมในการทำและมีที่ไหนทำได้สวยไหมครับ พอดีสนใจคับ

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไอ้เรื่องค่าใช้จ่าย นี่ตอบยากครับ แล้วแต่อู่เค้าจะคิดค่าแรงครับ ก็เหมือนเราเอารถเข้าอู่ทำเครื่องและทำสี นั่นแหละครับ แต่ละที่ก็ไม่เหมือนกัน ทั้งราคา และคุณภาพ

15. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อยากได้ อยากได้ จัดไปคับ ผม ว่าแต่ ผม จะทำไง กับ ไอ้รถ ผุ ๆๆ คันนี้ของผมดีคับ พี่ๆน้องๆ ช่วย คิดหน่อย หุหุ :D

16. ANP

28
    0
    0
    เรื่องค่าใช้จ่าย ผมทำมาประมาณ 8,000 ที่อู่แถวบางกรวย พระราม 8
    งานที่ออกมาก็ถือว่าใช้ได้อะ

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    งั้นค่าใช้จ่ายทั้งหมดก็ประมาณ ค่าของ x 2 คงได้มั้ง

18. wanlopmmp

17
    0
    0
    ใช้เวลาทำนานไหม

19. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ผมว่า ค่าทำ อยู่ประมาณ 8000 +/- ไม่เท่าไหร่ ส่วนเรื่อง เวลา คงใช้ ประมาณ เกือบ ๆ อาทิตย์ เพราะต้องตัวคานหน้าออก แล้วไหนกว่าจะทำสี ต่อ แก้ม หม้อน้ำ ไรอีกเพียบ มันใช้เวลานิดส์ นึง

โทรไปทำ ร้านสี เพื่อนมา 55+ แต่ สรุป ไม่ได้ทำ เพราะ ไม่มี เงิน ก้าบ หุหุ

20. artto89

artto89 New Member Member

28
    1
    0
    หน้าสนหะ แต่ตอนนี้กระเป๋าแผบ

21. nong_acc88

4,280
    13
    38

ถ้าได้ ป๊อปอัพ นี่ ถือว่าคันนี้ สมบูรณ์สุด ๆ ๆ ๆ เลย

22. ANP

28
    0
    0
    อะจัดไปครับ........
    ถือโอกาสชักชวนเสียเลย แปลงกายมาเป็นชาว Popup กันเถอะ......

23. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    พี่เอ๋ ช่าง ยั่ว จิงๆ คับ 55+

ผมเปลี่ยนและ ตอนนี้ เก็บ เงินเปลี่ยนเครื่องก่อนดีก่าครับ หิหิ

24. wanlopmmp

17
    0
    0
    น่าสนใจอ่ะ

25. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18
    ง่า อยากได้จัง

26. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นี่ อยากเป็นคนที่เท่าไหร่แล้วเนี่ย............ เพราะเอ๋คนเดียวนะเนี่ย ที่มาทำให้อยาก.............

27. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อะ หื่น ๆๆๆ กัน คับป๋า อิๆๆๆ

28. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18
    ไปดูมาแว้ว เมื่ออาทิดก่อง ไปมา ไปแว้วอด คร้าบ
    มีคนจองทั้งคู่เยย แต่สุดท้ายก้อ จัด ไฟหน้า+มอเตอร์ / หม้อน้ำ+พัดลม2ตัว / กันชนหน้า/ ไฟแก้มข้าง
    มา ได้ 6500

จริงๆเองก็อยากตัดนะครับ ..............................แต่ก็ไม่ค่อยได้ขับไปไหนเท่าไหร่เลยอะครับ เลยคิดว่าเอาไว้ก่อนดีกว่าอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้