เตือนใว้ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    เรื่องไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ คือว่าผมไปถ่ายน้ำมันเครื่องและเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องมา
    ประมาณอาทิตย์กว่า ขับรถไปทำงานตามปรกติ อยู่ดี ๆ ไฟน้ำมันเครื่องมันติดขึ้นมา
    ตกใจสิครับ อะไรกัน ก็จอดรถดับเครื่องแล้วเปิดกระโปรงหน้าดูเครื่อง
    ปรากฏว่ากรองน้ำมันเครื่องตกหายไปใหนไม่รู้ เวรเอ๊ย ช่างสับเพร่านี่หว่า
    ผมก็จัดหาน้ำมันเครื่องและกรองมาใส่ใหม่ ดีนะครับที่เครื่องไม่เป็นอะไร
    ด่าครับไปด่ามันถึงอู่ เตือนเพื่อน ๆ ใว้ครับ บอกช่างให้มันหมุนกรองเข้าแน่น ๆ หน่อย
    จะได้ไม่หวิดเครื่องพังเหมือนผม :mad::mad::mad:

2. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    โชคดีที่ยังไม่เป็นไร อู่อยู่แถวไหนอ่ะ จะได้ไม่เข้าไป

3. YTN

226
    13
    18
    อ.แก่งหางแมว จ.จันทบุรี ชื่ออู่ผมจำไม่ได้
    แต่จะไปถ่ายรูปหน้าอู่มาลงให้ดูครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิอิ ผม อะมุดดู กะช่างเลย ไปทีไร มุดด้วย ทู๊กที อิอิอิ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขันไม่แน่นนิ

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หวิดเครื่องพังแล้วมั้ยล่ะต้องระวัง

7. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    โชคดีไปครับ....แต่พูดถึง..ช่างมันไม่น่าลืมนะ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    น่าจะเรียกค่าเสียหายนะครับ ที่เพชรบูรณ์ก็เคยมีเขาชดใช้ให้ครับ

9. น่าจะเรียกเงินมันเลย จะได้เอามั่ง

10. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ขันไม่แน่น แน่ๆๆ.เครื่องพังใครรับผิดชอบนิ.

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ช่างคงลืมขันให้แน่น...ยังโชคดีสังเกตุไฟเตือนแรงดันน้ำมันเครื่องซะก่อน...:sad:

12. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    โชคดีไปครับ เกือบไปแระ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เกือบเสียตังยกเครื่องใหม่เลยนะนั่น

14. YTN

226
    13
    18
    เสียดายครับ ไม่ได้เก็บใบเสร็จใว้ เลยไม่มีหลักฐานไปเอาผิดมัน
    แต่นึกถึงทีใรใจหายทุกที เกือบไปแล้ว เกือบได้ยกเครื่อง เฮ้อ.....!

15. กรองอันไม่กี่ตังค์ เกือบเล่นเราหมดเป็นหมื่นแล้วอ่ะ

16. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    ของผมก็เคยโดนแต่ไม่ใช่กรองแต่เป็นน๊อตท้องอ่างเกือบเสีเงินหมื่นซะแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้