รถผมเวลาเปิดแอร์จะมีเสียงวี้ดๆๆ ดังมาจากคอนโซลหน้าด้านคนนั่งครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    มันดังแบบเสียงแหลมๆครับ จากฝั่งคนนั่ง ไม่ว่าจะเปิดพัดลมหรือแอร์ดังหมดครับ แต่แอร์เย็นปกตินะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเคยเป็นไหมครับ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ เสียงมันแสบแก้วหูมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. utaga

74
    1
    0
    เวลาไม่เปิดแอร์หรือพัดลมจะไม่ดังคับ เสียงมันเหมือนอยู่ใรคอนโซลเลยครับ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ดังเหมือนกันครับ เห็นก็ดังกันหลายคัน น่าจะเป็นเสียงน้ำยาแอร์นะครับ

4. utaga

74
    1
    0
    เสียงมันแหลมมากจนแสบแก้วหูอะครับ

5. utaga

74
    1
    0
    ในพันทิปบอกว่าเปนแกนของ blower air คับ เพื่อนๆว่าจิงไหม ถ้าใช่ เปลี่ยนหรือซ่อมที่ไหนได้บ้างไหมครับ

6. เป็นเสียงของวาว์แอร์ครับ ถ้าเสียง ฟีดดดดด เป็นตอนมันฉีดน้ำยาเข้าตู้ครับ แต่ต้องบอกก่อนนะครับ ว่าถ้าเป็นที่ตัวนี้ ไม่มีผลอะไร แอร์ ใช้งานได้เป็นปกติ .................ถ้าไม่คิดมากก็ใช้ไปครับ เปลี่ยนวาว์แอร์ต้องเสียค่าน้ำยาแอร์ ค่าแรง ค่าวาว์แอร์ อีก ...................ถ้าไม่ดังจนลำคาญ ยังใช้ได้ครับ :)

7. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ถูกครับผมดังมั่งไม่ดังมั่ง แล้วแต่อารมณ์มัน แต่ก็ใช้มาปีกว่าและ ก็เย็นเหมือนเดิม ครับ

ไม่เสียหายอะไร เลย

8. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    เหออออ ทำมาใหม่ ๆ ไม่ดัง เสียงเริ่มตามมา ........ หลัง ๆ นี่ ไม่มีเสียง เพราะแอร์ไม่ทำงานแล้ว ... ร้อนสุด ๆ

9. ไมไม่ทำซะล่ะ กิ รถใช้งาน ไม่มีแอร์นี่ แย่เลยนะ ...................:)

10. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ใช่ อุ้ย เสียวันเดียวแทบ บ้า รีบทำอย่างโดยเร็วที่สุดเลย เท่าที่จะทำได้

11. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ไปโดนมาแล้วคับ เดือนนี้ อดตายแน่ ๆๆ เห่อ ๆๆ
    เปลี่ยน ตู้ใหม่ บิวคอมฯ รอบที่ 3 เปลี่ยนสายน้ำยาใหม่ 1 เส้น ตัดต่อเชื่อมเปลี่ยนหัว เติมน้ำยา เติมน้ำมันคอมฯ โดนไป 4200 บาท

เห่อ ๆๆ เซ็งจิต ไม่รู้คราวนี้จะจบหรือป่าว ไม่รู้แล้วจะมารายงานใหม่คับ

12. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เอาเงินซ่อม ซื้อ แอร์ บ้านมาติดรถเลยดีก่า

13. อืมมม.....................ชุดใหญ่จริงๆครับ

อันนี้ก็สร้างสรรค์ ครับ................:)

14. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    โหหห น้าเดย์ .......... เปลี่ยน คอมแอร์มา 2 ลูก แล้วอ่ะ

ว่าแต่ น้าเดย์ มี tip ในการเลือกซื้อ คอมแอรื มือถือ ไม่บิ้ว ไหมจ๊ะ บอกหน่อยดิ๊ ....

อาศัยว่า ขับมาทำงานเช้า กลับดึก รถไม่ติด ลมแรง ชิว ๆ ๆกลับบ้าน ...อิอิ

15. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

น่าเห็นใจวะกิ.............เอาตัวเก่าป่าว............เอาไปใส่บูทที่ตัวล๊อกคอมแอร์นิดหน่อย ให้หน้ารอกมันเป็นแนวเดียวกับรอกอีกด้านหนึ่ง ทำให้สายพานเป็นแนวตรงก็ใช้ได้แล้ว คิดว่าช่างนะจะดัดแปลงได้อะ........

ถ้าไม่ได้ผลไม่คิดเงินค่าคอม สนไหม๊......

16. ถ้าเป็น น้าๆ เลือกคอมบิ้วนะ ที่มีรับประกันอะ ราคาก็ไม่แรงเท่าไหร่ เคยใช้แล้ว ใช้ได้นะ :)
    แต่ถ้าอยากจะไปเลือกเองก็ เอามือหมุนหน้าครัช ตัวใน แล้วลองเอามืออุดทั้งสองรูไว้ แล้วดูว่ามีการตอบสนองยังไงบ้างอะ ซื้อตามเชียงกงก็ได้นะ อย่าไปซื้อร้านกับร้านแอร์มันแพงและไม่ค่อยดีอะ :)

นี่ไงอีกทางเลือกนึงที่น่าสนใจอะจ๊ะ :)

17. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อ่ะ พี่น้อง ช่วยเหลือกันได้ ตอนนี้ ผมช้อตเรื่องเงิน ช่วยผมทีสิครับ 55+

18. เอาอีกและ หนีมาช่วนพี่น้องไประเบิดส้วมซะงั้นอะ..............................อิอิอิ :D
    พี่น้องครับช่วยน้องมันหน่อย น้องมันต้องการให้ช่วยอะครับ........................จัดไป :D

19. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไสหัวไป.................หันตูดมา.............จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

20. utaga

74
    1
    0
    อดทนครับ ไม่ซ่อมแล้ว ปล่อยๆมันไป ค่อยๆใช้มันไปครับ

21. อันนี้ถือเป็นคำแนะนำหรือเปล่าครับ..............อิอิอิ :D

22. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ม่าย เอา ๆ ๆ ๆ ๆ เห็น อุ้ย เป็น คนงั้นเหรอ พี่น้อง กับ น้าเดย์

อ่าว ประมูลมา ใครให้สูง เอา ตูดดด ไป (ตูดไก่) 55+

23. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นี่คือวิธีแก้ ของปัญหาของเจ้าของกระทู้ครับ

24. ถ้านี่คือวิธีแก้ไข .........ข้าผู้น้อย ขอ คาราวะหนึ่งจอก................อิอิอิ :D

25. utaga

74
    1
    0
    ไปให้ช่างแอร์แถวบ้านเช็ดดู รู้อาการแล้วครับริ้อมอเตอร์พัดลมแอร์ออกพบว่ามีผงถ่านตกลงมาเต็มเลยแล้วก้อฝืดด้วยเลยจัดการหยอดน้ำมันสะ หายสะนิดเลยครับ

26. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    สอบถามหน่อยครับ ถ้า เคาะแก้มที่ยุบ แล้วฝากระโปรงยุบนิดหน่อยต้องเคาะ ต้องทำสีใหม่ทั้งชิ้นเลยเหรอครับ หรือทำเฉพาะจุด แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับน้า ตามสภาพที่เห็น ในกระทู้รถอุ้ยอ่ะครับ

27. ทำได้ทั้งสองวิธีจ๊ะ ขึ้นอยู่กับอู่จะเลือกใช้วิธีไหน แล้วแต่ร่องรอย ว่า ตรงไหน มากน้อยเพียงใดอะจ๊ะ ...................ถ้าเป็นผม ยังไม่ซ่อมอะครับพูดตรงๆ เอาไฟมาใส่ ไฟเลี่ยวมาใส่ ใช้ได้ครับ ขับหาเงินได้ต่อเลยครับ :)

28. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ก็ทำเท่าที่มีงบประมาณ อ่ะครับ

29. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    ถ้าเป็นผมนะคับพี่อุ้ย จะดูว่าสีแตกเยอะป่าวถ้าไม่แตกผมจะหายางในรถ แล้วรองด้วยผ้าหนาแล้วเคาะเบาไปเรื่อย แต่ต้องเอามือรองอีกด้านด้วยนะคับจะได้เป็นการประคอง และมันจะให้ความรู้สึกอีกได้ว่ามันดีขึ้นหรือยัง ไม่อย่างงั้นจะได้เพิ่มแรงในการเคาะคับ รถผมฝากระโปรงด้านหน้าบุบหลังจากพ่อพาไปจิ้มตูดรถกระบะมา ผมใช้วิธีนี้แหละหาย

ปล.อย่าให้ใครได้แ-กตังเรา

ลองแบบนี้ก็ได้ ไม่เสียหายอะไรครับ ทำเองประหยัดเงิน แถมภูมิใจจะตายไปอะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้