มารายงานต่อครับกับเอ็นวีแวน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็นวีคันแรก, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากที่ซ่อมไปบ้างแล้วก็เลยนำรถวิ่งทดสอบดู พอความเร็วขึ้นไปถึง 80 จะมีลมเข้ามาทางกระจกประตูด้านคนขับ มองดูด้วยตาแล้วเห็นว่าขอบยางมันแหว่งหายไป พอเอารถไปล้างก็รู้ได้เลยว่ายางขอบกระจกทั้ง4 บานหมดสภาพ เพราะว่าน้ำซึมเข้ามาทั้ง 4 บาน กระจกปิดสนิททุกบาน และตรวจดูก็พบว่ายางขอบกระจกมันหลุดหายไปบางส่วน เจ้ายางขอบกระจกตัวนี้ไม่ทราบว่าราคาแพงไหม เอาไปทำแถวไหนดีครับ ( ผมอยู่แถวรัชดา)

1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ยางขอบกระจกผมซื้อแถววรจักรมาใส่เองนะ
    ถูกดี
    คู่หน้า ราคาชิ้นละ 600 บ. ของเทียมนะครับ
    ส่วนคู่หลัง ราคาข้างละ 1200 บ.ไม่มีของเทียมครับ
    คู่หน้าถ้าของแท้ราคา 1300 ครับ

ยางขอบประตูราคาเส้นละ 600 มั้งครับ
    ลองไปเปลี่ยนดู

2. Mr.tendency

Mr.tendency New Member Member

10
    2
    0
    ของผมก้อขาดครับ แต่ขาดตอนที่ไปติดฟิล์มกรองแสง
    ม่ายรู้เค้าเอามีดกรีดขาดหรือเปล่า เพราะรอยมันเรียบมากเหมือนถูกมีดกรีด
    ขับเกิน100 มีเสียงลมเข้า เพราะยางมันขึ้นม่ายสุดขอบกระจก
    555 ผมเลยต้องหมุนกระจกมาดึงมาขึ้นทุกครั้งคับ

3. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ครับอย่างที่พี่เบิ้มบอก เลยครับ ของผม ขับ80ก็ลมมาแล้วครับ

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามผู้เชี่ยวชาญเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้