NEW >> เรียนถามพี่ John ครับ!!

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย เด็กบางขุนเทียน, 11 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับพี่ John พี่อาจจะไม่เคยเห็นผมมาก่อนนะครับ อ้าแน่นอน! ผมพึ่งเข้ามาน่ะครับ พอดีผมซื้อ Toyota crown มาคันนึงสีขาว ปี 1991 ข้างหลังมีเขียนว่า SuperSaloon 2.8i และก้อ Toyota Crown อ่ะนะครับ ผมไม่รู้ว่า..รุ่นนี้เป็นยังไงเหรอครับ มันเป็นรุ่น top หรือป่าวครับและผมจะดูยังไง ขอรบกวนพี่ John ช่วยอธิบายผมทีนะครับ

ส่วนอีกคันนึงนะครับพี่ John ครับเป็น NISSAN CEDRIC ปี 93 ตัวเก่าอ่ะนะครับ พอดีผมซื้อมาแล้วจุกตรงของ เซดดริก มันหักหลุดออกไปอ่ะครับและ ตรงข้างหลังที่จะเสียบกุญแจก้อหัก ( 2 ชิ้น ) ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ ?

ขอรบกวนพี่ John หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ...

1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ตอบครับ

1. ถ้าเป็นรุ่น ปี 91 จะไม่มีคำว่า Super Saloon ครับ แต่จะเขียนว่า Royal Saloon แทน
    รหัส 2.8i คือเครื่อง 5M GE 2800 ซีซี เป็นตัวท๊อปของตัวนี้
    แต่จะมีอีกตัวที่โฉมเหมือนกัน แต่เป็นรุ่น Deluxe ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นรอง ราคาไม่ถึงแสนแล้ว
    ถ้าเกียร์ธรรมดา ภายในจะสีน้ำตาลแดง
    ถ้าเกียร์ออโต้จะสีแดงครับ

2. ตัวโลโก้ปิดกุญแจที่หัก ปกติจะสภาพไม่ดีเกือบทุกคัน คือหักหมด เพราะหมุนเปิดกันไม่เป็น
    ไม่มีขายแยกครับ ถ้าซื้อเชียงกงขายพร้อมฝากระโปรงหลังเลย ราคา 3500 ขึ้นครับ

2. NEW

ขอบคุณมากนะครับ
    รถ toyota crown ของผมนั้นมันปี 91 ภายในเบาะกำมะหยี่สีเทาอ่ะครับเกี่ยวกับผิดรุ่นไหมครับแต่กระจังหน้าผมนั้นก็ไม่มีสปอร์ตไรท์ด้วยเรียบๆเลยแต่ กันชนหน้ายื่นยาวๆ นะครับ

ส่วน cedric นั้น จุก ของกระโปรงหน้ามีขายไหมครับ ?

3. NEW2

ต่อนะครับ...
    คือ toyota crown ของผมปี 91 นี่ body นี้เขาทำปีอะไรบ้างครับ และ เป็น body อะไรเหรอครับ ?

ขอรบกวนหน่อยนะครับ ( ขอคำตอบข้างบนด้วยนะคร๊าบ ขอบคุณมากครับ )

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    แปลก ๆ ครับ
    เอางี้
    ลองเปิดฝากระโปรงดูรหัสเลขตัวถังดูครับ ว่าตกลงเป็นรหัสอะไร
    แล้วจะช่วยตอบต่อให้ครับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อ้าว คุณจอห์น อย่างงี้ รถผมก้อ เกียร์ออโต้ เด่ะครับ เพราะข้างในสีแดง หรือว่า สีน้ำตาลแดง เข้าใจกันนะ ยังไม่เห็นรถเลย เห็นแต่รูป อิอิ View attachment 246435

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2006
  6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

OK. Clear แล้ว น้องรัก เบาะกำมะหยี่สีน้ำตาลแดง

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้เลย จะเป็นสีแดงเลยครับ พี่เอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้