สอบถามเกี่ยวกับโช๊คอัพ ST 171

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย สุรัตน์ เพชรนิล, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเพิ่งได้ โตโยต้า ST171 เจ้าของเดิมลงเครื่อง 3s-ge ช่วงล่าทำสตรัสปรับเกรียว ล้อ 205/55/16/ อยากทำให้นุ่มนวลเหมือนรถเดิมๆ ควรทำอย่างไรครับ จะใช้โช๊คอัพของอะไร รู้สึกว่าเครื่องยนต์บบหนักมากๆ และอีกเรื่องเครื่องยนต์รุ่นนี้ทำไมพัดลมหม้อน้ำทำงานตลอดเวลาที่ติดเครื่องยนต์ และมีร้านแถวไหนที่ทำเกี่ยวกับช่วงล่างและเครื่องยนต์บ้าง บ้านอยู่พระประแดง
    สุรัตน์ 089-1128738

1. Pithl

Pithl New Member Member

1
    0
    0
    ของผมก็เหมือนกัน ผมว่าเครื่องก็ดีอยู่แล้ว ผมซื้อมาก็โชคแข็งไม่นุ่มนวลเหมือนรถเดิมๆ ผมก็ไปซื้อโชคใหม่มาของ คายาบ้า แบบธรรมดา แล้วก็ไปซื้อสปริงที่เชียงกงมาใส่ เพราะของเก่ามันไปตัด ผมก็เปลี่ยนให้เหมือนเดิมๆ เลย ทดลองขับมันก็ดี ลองดูซิครับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    สีบรอนซ์ เกียธรรมดา ท่อปลาย TRD ใบโต เปล่าครับ

โช้คนุ่มขึ้น มันก็ไม่หนึบสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้