สมาชิกใหม่ อยากมีทีมอยู่

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย climax, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. climax

climax New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกคน ผมมีคำถามช่วยบอกหน่อย อายุ 44 เริ่มเล่นสายไปรึเปล่า 4จังหวะกับ2จังหวะอันไหนน่าเล่นกว่ากัน จะซื้อรถที่ขายในนี้ที่ใส่เครื่อง briggs 2 คันหรือคันที่เป็น 2 จังหวะ ดี ผมอยู่พัทยาช่วยเเนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ:teeth: http://rcweb.net/forums/images/smilies/teeth.gif

2. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ข้อแรก อายุไม่ใช่ตัวเลขที่บอกว่าเล่นได้ไม่ได้ แต่อยู่ที่ความแข็งแรง ของรายกาย เพราะการขับรถคาร์ท นั้น เหนื่อยครับแต่ออกกำลังดีมากแรกๆก็ยังไม่ต้องไปขับมากๆรอบ ในวงการรถคาร์ท ตอนนี้ 50 % เป็นคนอายุมากกว่า 30 ปีขึ้นไป เพราะส่วนมากเป็นเจ้าของกิจการหรือผู้บริหาร ที่มีเวลาแน่นอนที่มาขับรถคาร์ทออกกำลังได้ จึงไม่มีปัญหาเรื่องอายุ 44 ปี ผมยังอายุมากกว่าเลยครับ
    อยู่พัทยา แนะนำให้ซื้อรถ 4 จังหวะดีกว่า เพราะขับมันกว่าเร็วกว่า แต่ค่าใช้ก็สูงตามไปครับ ที่พัทยามีสนามให้วิ่ง อยู่ 2 สนาม พีระคาร์ทและ แอนดี้ อยู่ถนนเทพประสิทธิ์ แต่ส่วนมากจะไปสนามพีระเพราะสนามยาวกว่ามันกว่า
    การซื้อรถควรซื้อรถที่มีตัวแทนจำหน่ายอะไหล์และเครื่องยนต์ ในประเทศไทย ดีกว่า เพราะการเล่นรถคาร์ท นั้นต้องบำรุงรักษาด้วย
    รถเก่าพร้อมเครื่องยนต์ ทั้งคันพร้อมวิ่งได้ อยู่ที่ประมาณ 65000-120000 บาท อยู่ที่สภาพและอายุใช้งาน

เฮียตี๋ ครับ

3. climax

7
    0
    0
    ขอบคุณมากที่เเนะนำ อยากทราบ การบำรุงรักษาข้อเเตกต่างระหว่าง 2จังหวะ 4จังหวะ เเละร้านขายรถคาร์ทและของแต่งครบๆที่พัทยา ถ้าไม่มีที่กรุงเทพฯหรือแว็บไซร์ก็ได้ ขอบคุณครับ

4. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    คุณกิตติพิมผิดจาก2จังหวะเป็น4จังหวะป่าวครับ
    "อยู่พัทยา แนะนำให้ซื้อรถ 4 จังหวะดีกว่า เพราะขับมันกว่าเร็วกว่า แต่ค่าใช้ก็สูงตามไปครับ ที่พัทยามีสนามให้วิ่ง อยู่ 2 สนาม พีระคาร์ทและ แอนดี้ อยู่ถนนเทพประสิทธิ์ แต่ส่วนมากจะไปสนามพีระเพราะสนามยาวกว่ามันกว่า"

ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษด้วยครับ แฮะๆ

5. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    คุยกับถูกคนแล้วคับ ใครๆในวงการโกคาร์ก็ต้องปรึกษาเฮียตี๋อยู่แล้วคับ
    ติดต่อเฮียตี๋ได้เลยคับ

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ผม 42 แล้วครับยังสนุกกับกีฬามีล้ออยู่เลยครับ แล้วที่แข่งๆ กันในรุ่น senior มีแต่ผู้อาวุโสทั้งนั้นครับ
    ลุยเลยครับ ถือว่าออกกำลังกาย รู้จักเพื่อนใหม่ๆ ผมเองคบน้องๆที่เล่นคารท์ทำให้ผมรู้สึกเป็นวัยรุ่นขึ้นมา
    อีกเยอะครับ

ถ้าอยู่พัทยาผมว่าซื้อ 2 จังหวะ ไปเลยครับ มีสนามหลายสนามที่สามารถลงวิ่งได้ ส่วนผมเองชอบทั้ง
    2 จังหวะ และ 4 จังหวะครับ ผมเองได้รถ 4 จังหวะ ไว้ขับซ้อมเล่นแก้คันไม้คันมือ ค่าใช้จ่ายน้อยมาก
    และสามารถขับได้ทุกวันที่มีเวลา ส่วน 2 จังหวะผมก็อยากขับมันอาทิตย์ละวันเหมือนกันครับ แต่ในกรุงเทพ
    ไม่มีสนามให้ขับ แถม มีค่าใช้จ่ายเยอะกว่ามากๆ

7. climax

7
    0
    0
    ขอบคุณที่ชี้แนะ รักพี่เสียดายน้อง เอา 2 อย่างเลยแล้วกัน ช่วยแนะนำรถมือ 2 ในบอร์ดนี้ให้หน่อยเอาแบบว่าคุ้มตังค์อ่ะ เอา 2 อย่างเลย ตอนนี้คันมากๆๆๆ ว่าง 24 ชั่วโมง ช่างทำรถที่พัทยามีเปล่า สนใจรับเข้าทีมเปล่า พัทยามีทีมเปล่า ช่วยด้วย คันๆๆๆๆๆๆๆๆๆ http://rcweb.net/forums/images/smilies/car.gifhttp://rcweb.net/forums/images/smilies/car.gif

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ผมว่าเริ่มที่ 2 จังหวะเลยดีกว่าครับ เพราะที่พัทยาขืนขับ 4 จังหวะ คงมีเซ็งเวลาโดนพวก 2 จังหวะวิ่งผ่าน
    ส่วนเฟรมยี่ห้ออะไร เฟรมแบบไหน เครื่องแรงเท่าไหร่ งบประมาณเป็นยังไง คงต้องคุยกันครับ แต่ถ้าให้เชียร์
    ผมก็ต้องเชียร์ Tony Kart ที่เฮียตี๋แกเป็นคนนำเข้าครับ เผือว่าจะได้คอมมิชชั่นกะเค้าบ้าง 555+ (ขำๆ ครับเอียตี๋)

ทีมผมรถจอดอยู่ที่อู่เฮียตี๋ (kitti kart) ในกรุงเทพ เฮียตี๋เป็นคนเซอร์วิสให้ (สั่งลูกน้องให้ครับ) เดี๋ยวพวกผม
    พอเสร็จรายการแข่งรถ 4 จังหวะ Thailand Endurace 24 ชั่วโมง ที่จะมีขึ้นที่สนามพีระวันเสาร์ ถึง อาทิตย์นี้
    ก็คงได้โอกาสซ้อมรถ 2 จังหวะที่สนามพีระ และ สนามสระบุรีกันแล้วครับ ถ้ายังไงว่างๆ วันพฤหัสนี้ทีมผม
    ต้องขึ้นไปซ้อม และ ควอลิฟาย กันแวะมานั่งคุยกันได้นะครับ ส่วนเรื่องทีมๆผมไม่มีเงินเดือนจ่ายนะครับ

9. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    พี่ครับหารถได้ยังครับผมว่า2จังหวะเลยครับอยู่พัทยาผมก็กำลังหา2อยู่แต่คงไม่รีบมากเดี๋ยวเด็กปิดเทอม
    นี้ว่าจะไปอยู่พัทยาสักเดือนนึงครับผมก็ว่างตลอดเหมือนกันครับ(notebook+aircardก็ทำงานได้ทั่ว
    ไทยครับ)ผมขอโทรหาพี่นะครับไม่ได้ไปมานานแล้วเมื่อก่อนเที่ยวหัวค่ำยันบ่ายเลยครับพี่ที่พัทยานี่นะ:)

10. climax

7
    0
    0
    ดีใจคร้บ ทีมมือใหม่จะเกิดแล้ว ผมตกลงชื้อรถของน้องที่วางเครื่อง briggs 2คันแล้ว แต่ก็จะชื้อ 2 จังหวะด้วยกำลังดูอยู่ เอาแบบถูกและดีไม่รู้ว่าจะมีในโลกเปล่า ไปดูแฃ่ง 24 ช ม มาความรู้สึกว่ามันช้ามาก แต่ไม่เคยขับเองไม่รู้ว่าถ้าขับเองจะช้ากว่าเค้ารึเปล่า แต่มั่นใจไม่ช้ากว่าแน่ (ไม่ได้ฃับมา 20 ปีแล้ว) เมื่อก่อนหนัก 70 ตอนนี้ 95 รถจะรับไหวเปล่า รีบมาพัทยานะคร้บจะได้ไปขับหนีเต่าไล่กัดยางกัน โทรหาแน่เด็อออ.....

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ได้แวะเวียนมาที่เต๊นท์ Stuttgart หรือเปล่าครับ เสียดายไม่ได้เจอกัน
    รถ 4 จังหวะวิ่งช้ากว่า 2 จังหวะ มากครับ อย่าง track layout ที่แข่ง 24 ชั่วโมง
    ถ้าเป็น 2 จังหวะวิ่ง คงวิ่งประมาณ 50 วิ แต่วันแข่งวิ่งกันอยู่ 1:10 ต่างกันลิบลับเลยครับ

หนัก 95 เฟรมรับไหวอยู่แล้วครับ ฝรั่งตัวใหญ่ๆ ยังขับได้เลยครับแต่เวลาคงสู้พวก
    น้ำหนักเบาๆ ไม่ได้แน่ๆ ครับ

12. climax

7
    0
    0
    แวะไปครับ ไปทั้งวันซ้อมวันแข่งเลยแต่ไม่กล้าเข้าไปทัก ยังไปยืนดูตอนนักข่าวไปสัมพาสน์ทีมเลย ผมชวนน้องที่เป็น บ.ก. หนังสือพิมพ์ออนไลน์ของพัทยาไปทำข่าวด้วยยังให้เขาไปถ่ายรูปที่เต้นท์กับทีมคุณด้วยลองเข้าไปดูก็ได้ที่ www.pattayadailynews.com (ไม่รู้เสร็จยัง) อาทิตย์นี้มีแข่งอีก มาแฃ่งอีกไหมครับ จะได้ไปคุยด้วย ผมว่ามันกว่าแน่เพราะเป็น 2 จังหวะ

13. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    เสาร์/อาทิตยื ไปสนามพีระคาร์ท อย่าลืมมาทักทายกันหน่อยครับ ถามหากิตติ หรือเฮียตี๋ ก็คงมีคนรู้จักบ้างครับ
    มานั่งคุยกันก้ได้ครับยินดีต้อนรับครับ

14. คาร์ท-สิค

คาร์ท-สิค New Member Member

36
    0
    0
    เท่าที่รู้มา รู้สึกว่าวันที่17/02/2008จะมีแข่งนะครับ ที่สนามพีระลองไปดูซิ ผมว่าจะไปเหมือนกันครับ

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38

เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เจอกัน.......ไม่งั้นคงนั่งคุยกันยาว
    เสาร์-อาทิตย์นี้ ที่พีระเป็นสนามแรกรายการชิงแชมส์ประเทศไทยครับ
    แต่ไม่ได้ไปลงครับ อาวุธที่มีอยู่สู้เค้าไม่ค่อยไหวครับ เครื่อง rotax max
    แรงไม่พอครับสำหรับงานนี้ ในทีมผมปีนี้คงไปลงงาน Super kart Thailand
    ที่เฮียตี๋เป็นผู้จัด กับ งานของ Rotax Max ครับอาจจะพอมีลุ้นๆ บ้าง แต่เนื่องจาก
    งานประจำที่มีอยู่คงลงได้ไม่ครบทุกสนามครับ แต่วันเสาร์หน้าจะไปซ้อมกันที่
    สระบุรีครับ ส่วนตารางการแข่งดูได้ที่ www.kartthai.com ครับ

ป.ล. เครื่อง 2 จังหวะมันกว่าเยอะครับ 15,000 rpm นี่มันน้องๆ f1 แล้วครับ

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ในสนามคารท์ถ้ายังมีคนไม่รู้จักเฮียตี๋ ผมแค่ฟังยังตลกเลยครับ :D:D:D
    แล้วคนนั้นจะไปเอาอะไหร่หรืออุปกรณ์ที่ไหนมาใช้ครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้