..มาดูกันว่า.. ที่เมืองนอกเค้าแต่งรถกันยังไง..

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย KaLaKiNi, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น..
    ..เชิญท่านผู้เจริญทัศนาเอาเองโลด.. อิ.. อิ.. อิ..

..บอกก่อน.. อย่าซีเรียสนะ..
    ..เริ่มจากหม้อพักปลายก่อนเลย..

2. ooz

ooz New Member Member

60
    3
    0
    จิงดิพี่โจ้ วิ่งบ้านเราตำรวจกินแน่พี่

3. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..ยังครับ.. ยังมีอีก..

4. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..อ๊ะ ๆ ๆ ๆ..
    ..เมื่อมีหม้อพัก.. ก็ต้องมีกรองเปลือยด้วยใช่ป่ะ..
    ..ไม่ว่าคุณจะชอบแบบ JDM. รึว่า USDM. สไตล์..
    ..เมืองนอกมีทั้งน๊านนนน..
    ..เชิญเลือกแบบที่ชอบได้ตามสบายเลยครับ..

5. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..เมื่อแรงแล้ว.. ระบบ DoWN FoRCE ย่อมเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้สำหรับขาแรง..
    ..ม่ายงั้นรถคุณวิ่งปลิวลงข้างถนนไม่รู้ด้วยนะ..
    ..วิศวกรที่ ( ผมเดาว่า ) เชี่ยวชาญทางด้านอากาศพลศาสตร์จากหลายหน่วยงาน..
    ..ได้ร่วมกันเค้นรอยหยักในสมองจนปั่นผลงานสารรูปแบบนี้ขึ้นมาจนได้ครับ..

6. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..มีอีก ๆ ๆ ๆ ๆ..

7. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..อ่า..
    ..ทนบรรยายต่อไปมะไหวแล้วครับ..
    ..ดูประเภทโมเต็มไปเลยดีกว่าเนาะ..

8. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..นี่เป็นกลุ่มข้ามสายพันธุ์ครับ..
    ..มีทั้ง อีคลิปส์ไทป์อาร์.. ฮอนด้า TRD..
    ..เทกร้าหน้าซิลเวีย ข้างมิสเตอร์ทู หลังซุปร้า..
    ..โอ้ย.. สาระพัดจะนึกออก..

9. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..ที่เหลือนี่เป็นประเภทชุดแต่งรอบคันครับ..
    ..ไม่เน้นค่ายสำนัก.. ไม่เน้นอากาศพละศาสตร์..
    ..เอาความอลังการเข้าว่าล้วน ๆ..
    ..มีทั้งแต่งมาแบบครบ ๆ.. แล้วก็แบบแต่งไป - ขับไป..

10. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..ใครที่ยังอุตส่าห์มีรูปรถแต่งที่แหวกไปกว่านี้อีก..
    ..ว่าง ๆ ก็เอามาโพสต์แบ่งกันดูมั่งนะครับ..
    ..ช่วงนี้กำลังปวดหัวเรื่องเดินสายไฟ.. เลยหาอะไรคลายเคลียดมาดูเล่น..

11. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    เหอะๆๆ เด๋วออกไปหาพี่

12. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    น่าจะมาวิ่งบ้านเรามั่ง 555

13. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    แถวบ้านผมมีอยู่คันนึงเปงแอคคอร์ดตาเพชรไม่รู้มานคิดยังไงเอามีเนียมที่เค้าเอามาทำกั้นห้องติดกระจกทำเปงออฟฟิตตามเต้นรถอ่ะคับ(ที่มานเปงสีชาหรือสีเงินๆอ่ะคับ)เอามาทำเปงสปอยเลอร์ทรง gt เห็นแล้วจี๊ดมากๆ แต่ล่าสุดที่เห็นอ้ายคันนี้มานพัฒนาแล้วเปลี่ยนจาก gt เปงสปอยเลอร์ไฟเบอร์คล้ายๆกับekลายมังกรในรูปด้านบนอ่ะคับเดวถ้าผมเจออีกจะถ่ายรูปมาให้ดู

14. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    นับถือๆๆ อิอิอิ

15. CIVIC3DEG

CIVIC3DEG New Member Member

36
    0
    0
    ทำปาย..ด้าย....

16. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    555

17. l•AnnA•l

l•AnnA•l New Member Lady Member

4
    0
    0
  18. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    เท่ห์โคดๆ

19. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..จริง ๆ แล้วยังมีรูปอีกเยอะ..
    ..ผมเก็บเอาไว้เป็นแนวทาง ( ว่าต่อให้ต้องตายก็จะไม่ขอเลียนแบบเจ้าพวกนี้อย่างเด็ดขาด..!! )
    ..ที่ผมอยากจะบอกจากกระทู้นี้ก็คือ..
    ..บางครั้ง.. สิ่งที่เราคิดว่าดีในมโนภาพ..
    ..พอออกมาเป็นผลงานจริงเข้า..
    ..มันอาจจะไม่ใกล้เคียงกับที่เราคิดเลยซักนิดก็เป็นได้..
    ..แทนที่เสียเงิน - เสียทองไปแล้วจะออกมาดี..
    ..กลายเป็นจ้างชาวบ้านทำร้ายรถตัวเองไปซะงั้น.. เฮ้อออออ..!!

20. visvis

visvis New Member Member

4
    0
    0
    เจ๋ง ดี

21. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    ฝากพี่โจ้คันนึงนะ...
    แบบแต่งเชิงอนุลักษณ์ อิอิ

22. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    แถวบ้านผมมีรถกระบะใส่ท่อแบบในรูปเลยอะเอาหัวมุดเข้าไปได้เลยวันนั้นถ่ายไม่ทันเดียววันไหนถ่ายรูปทันแล้วเอามาให้ดูนะ

23. KaLaKiNi

62
    2
    0
    ..ง่ะ.. บ้านเราก็มีของแบบนี้ให้ยลเหมือนกันฤๅ..
    ..แม๊.. ช่างกล้าเนาะ.. อิ.. อิ.. อิ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้