แถวบางกะปิ-นวมินทร์ มีร้านไหนรับอัดน้ำมันโช๊คบ้างค๊ะ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ฟางค่ะ, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือคิดว่าโช๊คมันตายแล้วค่ะ เวลาเจอลูกระนาด หรือแถบสีขาวเตือนบนถนน

มันจะกระด้างมากเลย เคยลองๆถามช่างรถยนต์แถวบ้านดู เค้าก็เลยบอกว่าสงสัยโช๊คซึมหมดแล้ว

เลยแนะนำให้ไปอัดน้ำมันใหม่

เลยอยากถามว่าแถวบางกะปิ-นวมินทร์ มีร้านไหนรับทำบ้างค๊ะ แล้วราคาไม่ควรเกินเท่าไหร่

ยังไม่อยากเปลี่ยนโช๊คค่ะ พอดีงบน้อย ^o^

อยู่แฟลตคลองจั่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

1. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    มีร้านแดงการช่างครับ อยู่ถนนสุขาภิบาล 1 ครับ

จากบางกะปิ มุ่งหน้าไปทาง ถ.รามอินทรา มาถึงประมาณ ซอยโพธิ์แก้ว ให้เลยมานิดนึง จะอยู่ฝั่งขวาตรงตีนสะพานข้ามคลองเล็กๆ ครับ

ถ้าขับเลย ซ้ายมือเป็นศูนย์ฮอนด้า แล้วก็เป็นสามแยก เลี้ยวซ้ายไปเกษตร-นวมินทร์ครับ

ทำรอบแรกเสียเวลาหน่อยครับเพราะต้องทำเกลียวไว้เพื่อเปิดอัดน้ำมันครั้งต่อไป ราคาถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2,500-3,000 ครับ ส่วนไปอัดน้ำมันเที่ยวต่อไป อันนี้ยังไม่เคยเลย เพราะทำมา 3 ปีแล้ว มันยังไม่ยอมพังเลยครับ...

ปล. ไว้ถ้าผมหานามบัตรเจอจะมาบอกเบอร์โทรน๊ะครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไม่แนะนำให้ทำครับ ไม่นานมันก็จะเสียอีก คราวนี้ก็จะเสียเงินอีกต่อนึง
    ถ้างบน้อย และยังเป็นโช้คอัพ สแตนดาร์ด ลองขอความอนุเคราะห์ในเวปครับ ทั้ง 3 ประตู และ ferio 4 ประตู ว่าใครมีของเดิมๆ แบบไม่ได้ทำบ้าง ไม่ต้องเอาสปริงก็ได้ น่าจะหาได้ไม่ยากนะครับ ดีไม่ดีอาจจะไม่ต้องเสียเงินค่าโช้คอัพด้วย
    หรือลองหาโช้คอัพมือสองดูครับ จากในหน้าเวปนี้ก็ได้ครับ มีขายกันหลายท่าน น่าจะได้โช้คอัพที่คุ้มกว่าเอาไปอัดน้ำมันครับ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ใช่ครับ ซื้อของเชียงกงดีก่า ต้นละ 500~700 เลือกสภาพได้เลย

4. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    ผมก็อยู่ นวมินทร์ อ่ะ ครับ
    ของผมรั่วแต่เป็นสตรัทปรับเกลียวอ่ะครับ
    ช่างบอกว่าต้องตัดแกนโช๊คด้วย แล้วค่อยอัดน้ำมัน
    เจอแบบนี้เล่นผม งง เลย เพราะตอนใส่ที่แรกก็เตี้ยนะครับไม่ยันด้วย
    แล้วทำไมช่างเค้าต้องให้ผมตัดแกนล่ะครับ
    ช่วยบอกหน่อยนะครับ

5. top_EG6

top_EG6 New Member Member

35
    0
    0
    ร้านตี๋โช้คอัพมิสทีนครับ อัดตัวละ300เองครับผม เข้าซอยมิสทีนร้านจะอยู่ซ้ายมือครับเข้าไปนิดเดียวเองอยู่หัวมุมตึกพอดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้