ถามเรื่องใส่ดิสหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย lek moveclub007, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek moveclub007

lek moveclub007 New Member Member

19
    0
    0
    พอดีผมได้ดิสหลังมาเลยเอาไปใส่ที่ร้าน ทั้งหมดก็2080บาทแพงไหมครับ
    ค่าผ้าเบรค 1100 บาท
    ค่าเจียร์จาน 400 บาท
    ค่าแรง 600 บาท
    และก็ค่าน้ำมันเบรค 80 บาท
    ยังมีปัญหานิดหน่อยครับพี่ช่างเขาบอกว่าสายเบรคมือด้านคนขับสั้นไปใส่ไม่ได้ ต้องไปหามา ผมสงสัยว่าสายของดั้มเบรคกะสายดิสไม่เท่ากานหรอคับแล้วใส่ด้วยกานได้ไหมครับ และสายเบรคมือที่ว่ามีขายแบบเส้นเดียวหรือว่าขายยกชุดครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ:D:D:D:D:D:D:D:D

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไปทำที่ไหนมาหลอครับเล็ก....สบายดีไหม ผมบอล ขับ Tiger อะ ยังจำได้ป่าวไม่รู้ MOVE020 ช่วงนี้เซงเลยเรื่องเป้อะ ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้เลย

3. lek moveclub007

lek moveclub007 New Member Member

19
    0
    0
    จำได้ครับ เพื่อนเป้ทุกคนช๊อกเหมือนกานหมดเลย วันอาทิตย์เผานะไปไหม วัดสำโรง นครชัยศรี 15.30 แล้วไปเจอกานแล้วกานนะ Move แล้วค่อยไปคุยกานที่นั่นนะ

4. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    สายเบรคมือไม่เท่ากันครับ ปกติเวลาหาดิสหลังเค้าจะหาแบบที่มาทั้งสายเบรคมือ

ราคาซื้อต่างหากไม่ทราบครับ แต่ถ้าเบิกกันจริงๆก็แพงอยู่

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เบิกใหม่เส้นเป็นพัน

6. lek moveclub007

19
    0
    0
    ตอนซื้อมามีมาครบครับสายก็ไม่ได้ตัดครับแต่เขาบอกว่าสายที่ติดมาด้วยมานสั้นไปครับเลย งงนิดๆ (ไม่รู้ว่าจิงป่าวอ่าครับ)

7. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    สงสัยไปเจอดีสหลัง delsol หรือ CRX รึเปล่าอาจจะมีปัญหาเรื่องสั้นเพราะต่างตัวถังกันครับแต่ขนาดดีสและคาลิปเปอร์เท่ากันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้