เกม initial d นี่ใก้ลคียงของจริงบ้างมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย ini, 23 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ini

ini Guest

0
    0
    0
    แล้วก็เกม gt ด้วยครับว่าจะเก็บตังซื้อพวงมาลัย

พอเล่นสองอันนี้ ใม่อะนใด้อันนึง ต้องเว่อ เพราะผมลองเล่น gt โค้งธรรมดาๆยังเลี้ยวใม่ค่อยเข้าเลยทั้งก็ขับช้ากว่าเกม initial d ซะอีก

2. ElectroRCDC

ElectroRCDC New Member Member

46
    3
    0
    ถ้าเล่นเก่งๆ GT4 ได้รมกว่าเยอะครับ แต่ถ้าเล่นเอามัน แข่งกันตัวต่อตัวในถนนแคบ บังคับไม่ยากมากก็ Initial D น่าจะเหมาะดีครับ

3. typhoonoz

typhoonoz New Member Member

1
    0
    0
    เอ่อ ถ้าเป็นเกม Arcade ผมว่า ไอเกมที่มันทำ Console + เบาะนั่งเลียนแบบ Ferrari เหมือนกว่าครับ (ไม่ใช่อันที่อยู่ในไทยนะ) มันเป็นอันที่มีไฟเบรคอยู่ด้านหลังเบาะด้วยอ่ะครับ แล้วมีเกียร์อยู่ด้านขวา + สวิตซ์Nitroด้านซ้าย จำชื่อเกมไม่ได้และ ตอนไปญี่ปุ่นได้เล่นอยู่ 2-3 ครั้ง. . . . .หน้าแหกทุกครั้งเลย. . . .
    อยากให้ตัวArcadeเกมนี้เข้าไทยเร็วๆ (เง่อๆๆๆ) มันทำเหมือนจริงแบบเนี่ยนมากเลยครับ การตอบสนองของพวกมาลัยเหมือนรถจริงมากครับ. . . .(เล่นแล้วประทับใจมาก แต่ขับไม่เคยครบรอบเลย TT_TT)
    พอช่วงตอนเย็นๆ เห็นพวกคนญี่ปุ่นมาแข่งกัน -_-" มันขับซะเนียนเลย
    (ปล.Initial D ที่ญี่ปุ่นมันกลายเป็นตู้ร้างไปหมดแหล่ว)
    (มาโม้ครับผม อย่าถือสาเลยน้อ)

4. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ผม GT 4 ก็มันดีน่ะครับ

5. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ผมว่า ขับยังไงยังไง GT ก็เลี้ยวยากอยู่ดี หมส์อื่นความเร็วมากว่านี้เกือบ 2 เท่า ยังเลี้ยวเข้าเลย ทั้งๆสนามเดียวกัน

6. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    GT4 ดูรถมันช้าๆนะคับ ทั้งๆที่แรงม้าก็เยอะ ดูอั้นๆไงไม่รุ อธิบายไม่ถูกอะ

7. GT4 Addict

GT4 Addict Guest

0
    0
    0
    อืม...... เข้าใจความรู้สึกนี้ คนไทยได้สปอยมาแต่พวกเกมส์ขับรถไม่เสมือนจริง ที่ขับ 200กม/ชม แล้วเหมือนขับ 400กม/ชม แบบใน NFS เนี้ย

[/QUOTE]ผมว่า ขับยังไงยังไง GT ก็เลี้ยวยากอยู่ดี หมส์อื่นความเร็วมากว่านี้เกือบ 2 เท่า ยังเลี้ยวเข้าเลย ทั้งๆสนามเดียวกัน

หรอครับ ไม่ใช่เกมส์ขับรถอื่นๆ เลี้ยวง่ายไปหรอกหรอครับ......

เคยเล่น D นะ สนุกดี แต่มันไม่ให้ความรู้สึกเหมือนที่ผมขับใน GT นี่สิ

8. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    ส่วนตัว ผมคิดว่า INITIAL D เลี้ยวเร็วไปหน่อยนะ นิดหน่อยก็ชนแล้นอะ

9. Saran.k

Saran.k New Member Member

4
    0
    0
    โทษที............พอดีเพิงเคยเข้ามาดู เกมส์ที่บอกเปงเกมส์อารายหรอ PCหรือ PSหรือปาวพอดีชอบเร่นมะกัน

10. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    Initial D เลี๊ยวง่ายก็จริงครับผม แต่ผมชอบแบบเน๊ยมากกว่าเล่น GT แล้วมึนเลี๊ยวไม่เข้าเลย 555

11. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    Initial D มันDrift ง่ายไป ต้องมาDrift ใน GT 4นี้ ได้รมกว่าเยอะ เเถมภาพสวยด้วย:D

12. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    GT 4 ต้องเลี้ยวลายรถเเข่ง+เซตช่วงล่างๆดีไม่มีหลุดเเถมDrift ได้ด้วย:D

13. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    เอามาให้ชมกัน

บอกตรงๆผมชอบGT4มากกว่าอ่ะ เพราะความยากนี่แหละ ผมว่า"อะไรที่เราคุมได้แล้วคนอื่นคุมไม่ได้นี่มัน...เท่ห์น๊ะ":cool: อย่างจะเอามา ดริฟต์ทีนิ..ใช่ย่อยแหละกว่าจะเซต
    จนอยู่ตัว ก็ลองแล้วลองอีก ทั้งโช๊ค แคมเบอร์ ยาง ไม่ใช่ ขี้ๆน๊ะจ๊ะ หนับหนุนๆ

14. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    GT เลี้ยวยากเพราะ มันเหมือนจริงมากไงคับ ชื่อเกมก้อบอกอยู่

Simulator อย่างเกม In.D เข้าโค้งแฮรพิน ได้โดยแทบจะไม่ต้องเบรคเลยความเร็วอาจจะอยู่ที่ 80-100 แต่

GT ทำแบบนั้นไม่ได้คับ เพราะว่าของจริงก้อทำไม่ได้เช่นกัน

15. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    อยาก Set รถ ต้องเล่น NASCAR ครับ Set แค่ Camber ขึ้นไป .05 นี่รุ้สึกเลย หรือว่า Trackbar หมุนไป 1/4 รอบ ทำแค่นั้น ทำให้จากอันดับ 1 ลงไปอยู่ 20-30 ได้เลย

16. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    ตอนนี้ เพลทู พัง อ่ะอยากเล่นมั้งๆ
    แต่ความคิดผมน่ะคับ ว่า in.d นี้ถ้าเทียบกะของจิงนี้ความรู้สึกมันไม่เหมือนกันเลยคับ ยังไม่เนียน แต่คิดว่าที่ญี่ปุ่นคงมีเกมที่ทำได้เนียนจิงๆ แน่ๆ:confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้