สีทองแต่งยาก..

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย infinitesadness, 13 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. infinitesadness

infinitesadness New Member Member

6
    0
    0
    อยากเห็นรถสมาชิกที่เป็นสีทองน่ะครับ
    อยากรู้ว่าแต่งกันมาแนวไหน อย่างไรบ้างอ่ะครับ
    แล้วล้อแมกสีไหนที่เพื่อนๆคิดว่าเข้ากับสีทองที่สุดครับ?

อ้อ อยากสมัครเปนสมาชิกคลับด้วยคน ต้องทำอย่างไรบ้างครับ? :D

2. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ลองเอารถไปร้าน MAX นะครับ แล้วเอาล้อที่ชอบมาเทียบที่รถดู ว่าอันไหนชอบและเข้ากับรถเรามากที่สุด ลองค่อยๆตัดสินใจดูนะครับ

ยินดีรับต้อน เอ๊ยยยยย ยินดีต้อนรับ เข้าสู่ ES Group ครับ

สมัครสมาชิก ตามนี้เลยนะครับ --->
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=182837

3. infinitesadness

infinitesadness New Member Member

6
    0
    0
    รู้สึกว่าจะปิดรับสมัครซะแล้ว - -''

ว่าแต่ใครมีรูปตัวสีทองแต่งเจี๊ยบๆ รบกวนด้วยนะครับ

4. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    รอป๋า ตุ๋ย เอ้ย ป๋า ตุ้ย เลย ทองแจ่มๆ

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตาไกล์ชมเกินไปแล้ว...ไม่สวยขนาดนั้นหลอก:D
    แต่งสไตล์คล้ายๆคันอื่นแหละตาม step ES Group คับ:)

ขออนุญาตท่านเจ้าของรถด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2007
  6. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    เบาะก็กินขาดละอะป๋าตุ้ย สวยคร๊าบบบบบ

7. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    สี ทอง นี่ มัน สวย จิงๆๆ เลย เนอะ.....................................เหอๆๆ

8. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0

เจงๆ สวยเหมือนรถปอมไง ช้อนทอง ;)

9. tui013

1,777
    238
    0
    เหอๆมันไม่แน่เสมอไปหรอกน้อง:D

10. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ทองเรียบๆ ก็ดูดี
    ทองโหดๆ ก็ใช้ได้
    อยู่ที่สไตร์เรา..............

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ พ่ ตุ้ ย แ ต่ ง ส ว ย จั ง หุ หุ

12. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ทอง ต้องโหดๆ คับ งาม เนอะ

13. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    แนว cruising คับ :D

14. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    สวยมากๆคั๊บ... ล้อโตๆนิ สวยจิงๆเลย :)

15. tui013

1,777
    238
    0
    สวยมากๆครับ:eek:

16. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    ล้อ สวย จัง เลย อยาก ได้ บ้าง อ่ะ.............................:p:p:p

17. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    สวยๆ แหล่มๆทั้งนั้นเลยน๊า

18. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    สีทอง จะแต่งให้สุดต้อง TOP SECRET ครับ
    ถ้าอยากให้บ้าๆหน่อยต้องทำสีทอง TOP SECRET ใส่ล้อ TE37 สีทอง TOP SECRET
    ทำสติ๊กเกอร์คาดกระจกหน้า TOP SECRET บนพื้นสีน้ำเงิน
    ถ้าเคยเห็นตาม Magazine ญี่ปุ่นน่าจะเคยเห็นนะ ลอง search ใน google ดูได้ รับรองแต่งแล้วสุดแน่ๆยืนยัน
    ถ้าจะให้สุดสุดๆๆๆๆต้องทำ Roll bar สีดำ ไม่ก็ทองครับ ส่วนเบาะก็ต้องดำครับจะ BRIDE ก็ดี

19. infinitesadness

6
    0
    0
    ถ้าต้องไปหาใน google ควรพิมพ์ keyword ว่าอะไรดีครับ???

20. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ยังไม่ได้ปิดรับสมาชิคนะครับ เพียงแต่ว่าไม่มีให้กรอกใบสมัครที่หน้าเวปแล้วเท่านั้น แต่เปลี่ยนเป็นให้มากรอกในวัน meeting แค่นั้นเองครับ จะได่เจอเพื่อนๆด้วยครับ

21. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    สวยจริงๆนะสีทองๆ

22. bigduck

bigduck New Member Member

15
    0
    0
    เน้นเรียบๆครับ เผื่อเป็นทางเลือก

23. infinitesadness

6
    0
    0
    อยากเหนตาเหยี่ยวมั่งอ่ะครับ ^__^'
    แล้ว มีทติ้ง จะมีอีกมะไหร่ครับ เผื่อไปด้วย ^^'

24. tui013

1,777
    238
    0
  25. infinitesadness

6
    0
    0
    ว้าววว โหดได้ใจมากครับ
    มุมส้มแบบนี้ นี่ทำยังไงอ่ะครับ???
    สีล้อแมคเข้ามากมาก สวยอ่าห์ .... รถใครครับเนี่ย?

26. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    สีมองหล่อๆมีเยอะแยะครับ

27. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ยากไงครับ ลองแต่งตาม GTR Skyline Topsecret สีทองสิครับ แต่งสวย ... อิอิอิ

28. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    เข้ามาดู

29. tui013

1,777
    238
    0
    ล้อเป็นของ Spoon ขอบ16" ส่วนโคมหน้าหน้าจะไปพ่นโคมดำมุมส้มมาครับเป็นรถของนาย Champ_04 ถ้าจะพ่นโคมดำมุมส้มก็ปรึกษา พี่คิงส์ ES ดูครับงานเนียนๆ:D

30. bearmt42

bearmt42 New Member Member

2
    0
    0
    มาด้วยคน

ฝากไว้ติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้