ES'03 Vtec อยากเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Thoong_Bangna, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thoong_Bangna

Thoong_Bangna New Member Member

5
    0
    0
    :rolleyes: ES'03 Vtec อยากเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะครับ ควรเปลี่ยนเป็นเบอร์อะไรดี ของเดิมจาก 0 เป็นชนิดไหน Platinum หรือ Iradium ครับ แล้วเปลี่ยนเป็นแบบไหนได้ แล้วยี่ห้ออะไรครับ ราคาต่อหัวเท่าไรครับ แล้วหัวเทียน ร้อน กับ เย็น ต่างกันตรงไหน แบบไหนประหยัดน้ำมันกว่าครับ :sad:

2. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ของ0 มานเบอร์6 นะคับ

ผมเปลี่ยน เปง NGK เบอร์7 ตกหัวล่ะ 490

พ่อค้าเค้าบอกว่า มันทนความร้อนได้สูงมากๆ จ่ายไฟดีขึ้น

3. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    เปลี่ยนแล้วมันดีขึ้นด้านไหนบ้างอ่ะคับ

4. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ก้อจ่ายไฟได้ดีขึ้น ลากรอบไปสูงขึ้น(อันนี้รู้ไปเองป่าวมะรู้ หุหุ)

แล้วก้อสตาร์ติดง่าย ประมาณนี้อ่าคับ

5. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    ของเดิมเป็นหัวเทียนธรรมดาครับ

หัวเทียนจะมีอุณหภูมิที่เหมาะสมระดับหนึ่งที่จะขจัดคราบสกปรกในตัวมันเอง
    หัวเทียนร้อน จะร้อนง่ายกว่าเหมาะสำหรับรถขับช้า ๆ หรือวิ่งในเมือง รอบต่ำ ๆ
    หัวเทียนเย็นจะระบายความร้อนดีกว่า เหมาะสำหรับพวกที่ขับเร็ว ๆ รอบสูง ๆ นาน ๆ หรืออัดหนัก ๆ

6. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    จัดให้ เบอร์นี้เลยถูกๆๆ 081-8300530 คุณที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้