สอบถามเรื่องโช๊คครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย RG'13, 2 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    โช๊คหลังของผมรั่วแต่เป็นสตรัทปรับเกลียวอ่ะครับ
    ช่างบอกว่าต้องตัดแกนโช๊คด้วย แล้วค่อยอัดน้ำมัน
    เจอแบบนี้เล่นผม งง เลย เพราะตอนที่ซื้อรถมาโช๊คมันก็ยังดีนะครับเตี้ยด้วย
    แล้วแกนก็ไม่ยันด้วยนะครับแต่ตอนนี้พอมันรั่ว
    แล้วทำไมช่างเค้าต้องให้ผมตัดแกนล่ะครับ
    ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ผมจะได้ไปทำถูก
    ขอบคุณครับ:D:D:D

2. RG'13

19
    0
    0
    ความเตี้ยก็ประมาณนี้ นะครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ:D:D

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไม่ต้องทำเลยครับ ร้านนี้ กะเอาเงินอย่างเดียวเลย ถ้ามีงบหน่อยลองหาโช้คแต่งใส่ดีกว่า ถ้ายังไม่มี หาโช้คอัพ สแตนดาร์ด แล้วหาสปริงโหลดใส่ จะดีกว่าครับ โช้คอัพอัดน้ำมัน มันเอาแน่นอนไม่ได้หรอกครับ บางทีจะแย่กว่าเดิม แข็งไป นิ่มไป แข็งไม่เท่ากัน หรือเสียบ่อย

4. RG'13

19
    0
    0
    ขอบคุณนะครับพี่

5. EEED8888

EEED8888 New Member Member

16
    0
    0
    โช๊ค

ลองซ่อมไหม ครับ ซ่อมเปลี่ยนซีล อัดน้ำมันใหม่ได้ ตัวละ 1 พัน ถ้าแกนไม่คด
    ของผมซื้อโช๊คแต่งมือ 2 มา ภายนอกเนียน มั๊กๆ แต่พอใส่ วิ่ง ดังกุ๊กๆ
    ลองดูในกระทู้ เค้าแนะนำ ร้าน First โชคชัย 4 ว่าจบแน่นอน ผมไปทำก็จบครับ
    เสียงดังกุ๊กๆหมดไป นิ่มกำลังดี ของเดิมแข็งมาก.ก เสียอย่างเดียวคือใช้เวลาทำนานมาก
    มาเช้าได้เย็น ลองโทรปรึกษา พี่ เขา ดูก่อนก็ได้ครับ 0815537575 ชื่อ พี่ นะ
    ร้านที่คุณไปดู ผมว่ามั่วครับแก้ไม่ตรงจุด อย่าไปทำ

6. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ใช่ครับพี่ ใจเย็นๆครับ ลองหาโช๊ค ซิ่งๆ ใส่ไปเลยครับ ทีเดียวจบ ครับ ช่วงล่างสำคัญนะครับ มันรักษา

ชีวิตเรานะครับพี่ ตัดใจซื้อโช๊ค ซิ่งๆ มือสอง ดีกว่าครับ ดูดีๆนะครับ ดูอย่าให้รั่ว ให้ซึม กดแล้วแข็ง ก็น่า

จะใช้ได้แล้วนะครับ ราคาโช๊ค สตรัทซิ่งๆ ยี่ห้อดีๆ อย่าง Tein - Cusco - Ohlin 4ต้น ราคาไม่น่าเลย

หมื่นต้นๆ - หมื่นกลางๆ ครับ ถ้า ยี้ห้อ พอใช้ได้ก็เยอะครับ ประมาน 6000 - หมื่นต้นๆเอง แล้วเวลาพี่เบื่อ

มันก็ขายได้ราคาด้วยนะครับ ของสำคัญอย่างช่วงล่างเนี่ย เอาทีเดียวจบดีกว่านะครับ จะได้ปลอดภัยนะ

ครับพี่ สู้ๆ ( โทดทีนะครับ แนะนำเยอะไปหน่อย ลองตัดสินใจดูครับ ผมลงความเห็นเฉยๆครับ ):cool:

7. RG'13

19
    0
    0
    ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านนะครับบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้