+++++++ระวัง!!! คนหลอกลวงจากกระทู้เชียงกง+++++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TOP_B14, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOP_B14

TOP_B14 New Member Member

42
    4
    0
    ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า ผมอาจจะไม่ได้เข้ามาจอย มามีตติ้งกับเพื่อนในคลับมากเท่าไร
    แต่ก็แวะเข้ามาในเวบนี้เป็นประจำ ได้ของแต่งรถจากกระทู้เชียงกงมาก็หลายอย่างแล้ว

เพิ่งมีโอกาสได้ลงขายของกับเค้าบ้าง เพราะเห็นว่ามีของอยู่หลายอย่างเก็บไว้ก็ไม่รู้เมื่อไร
    จะมีโอกาสได้ใช้สู้ขายให้กับคนที่จำเป็นต้องใช้ดีกว่า ขายไม่ได้กำไรนะครับ และหลายอย่าง
    ขาดทุนด้วยซ้ำแต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร

วันนี้มีเบอร์โทร 089775XXXX โทรมา ขอต่อราคา ก็ยินดีลดให้ และตกลงจะไปส่งให้ถึง
    ปากซอยบ้านของคุณนัดเวลากันเรียบร้อย ผมก็ไปรอตามนัด รออยู่เกือบชั่วโมง โทรไปหา 4-5 รอบ
    ไม่รับสาย แล้วก็ปิดเครื่องหนีไปเลย

เงินที่ได้จากการขายของหนะไม่เท่าไรหรอกครับ แต่ผมเสียเวลา เสียค่าน้ำมัน และที่สำคัญเสียความรู้สึก

คุณอาจมีธุระจริงๆ ที่ไม่สามารถมาตามนัดได้ แต่ก็ควรบอกกันก่อน ไม่ใช่หายเงียบไปอย่างนี้

ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดๆ ก็แล้วแต่ผมมิอาจทราบได้ แต่รู้ว่าคุณตกลงกับผมแล้ว ควรเป็นไปตาม
    ที่ตกลงซิครับ ผมไม่ได้ยัดเยียดของให้คุณนะครับ คุณไปฝ่ายโทรมาขอซื้อของจากผมเอง
    ถ้าไม่อยากได้ ก็ไม่ต้องโทรมาสิครับ

ผมว่าคุณไม่มีสัจจะในการซื้อ-ขายครับ

แต่ไม่เป็นไรครับผมไม่โกรธหรอก ถือเป็นบทเรียน คราวหลังผมคงต้องรอบคอบให้มากกว่านี้
    แต่คุณทำนิสัยแบบนี้ระวังจะมีคนทำกับคุณแบบนี้บ้างนะครับ ขอเตือนด้วยความหวังดี

และขอเตือนเพื่อนๆ ในนี้ด้วยนะครับ ระวังจะเจอแบบผม จะตกลงนัดแนะ ซื้อขายกัน ยังไง
    ก็รอบคอบกันหน่อยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ยังดีค๊าบบบ แค่เสียค่าน้ำมัน กะ เวลา...
    ผมเสียทุกอย่างเลยยย อิอิ...
    ยังงัยก็ระวังหน่อยนะค๊าบบ พี่น้อง

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ที่สำคัญ"เสียความรู้สึก"ครับ

4. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    เรื่องปกติครับ อย่าซีเรียส

ทางที่ดี นัดซื้อขาย ควรเลือกสถานที่ที่ ใกล้คนขาย ดีที่สุด

คนมาซื้อ ก็เต็มใจมา ซื้อ( มันไม่มา เราก็ นอน อยู่บ้าน)

คนขายก็ไม่ต้อง ตะลอนๆ หาคนซื้อ ไม่เปลืองครับ

5. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    นิสัยไม่ดีเลยคับ เดียวกรรมตามทันแน่ๆ

6. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ช่างมันเถอะคับ คนแบบนี้ ลงเบอร์ไว้เต็มๆเลยคับ ประจานมันไปเลย ใครจะขายของ จะได้ไม่ต้องขายให้มัน

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของบางอย่างกำไร นิดเดียว
    ตั้งหลัก ที่บ้าน หรือ ที่ทำงาน ผมว่าดีสุดน่ะ

ออกไปส่ง ไปให้ บางทีโดน ต่ออีก ก็ว่า กันไปน่ะ :D

8. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เมื่อก่อนลงขายของก็เคยเจอ แม่งนัดไกลมากๆ ไปถึงก็ปิดเครื่องหนี

เจอมา 2-3 รอบล่ะ ส่วนใหญ่จะนอก RCW ลงขายข้างนอกทีไร ได้เรื่องทุกที

ทางที่ดีอย่าไปที่มันไกลมาก นัดไม่ได้ก็ไม่ต้องไป หรือไม่มีธุระก็ไม่ต้องไปคับ

ทุกวันนี้ผมขายน้ำมัน.......ไปส่ง ก็มีขอบเขต โซนไหนไปแค่ไหน นอกจากรู้จักกันมีตัวตนจริงๆ

ไปถึงถ้าติดต่อไม่ได้ครบ 15 นาที ก็กลับ........

พึ่งรู้ว่าเด๋วนี้ มีไอ้คนแบบนี้ใน RCW ด้วย...........

ไอ้อีกพวกก็ไม่อยากจะด่า คือขัดข้องขึ้นมากระทันหัน แทนที่มันจะบอก ดันปิดเครื่องหนี

โยนปัญหาให้คนอื่น ขับรถ ใช้รถ วิ่งเป็นร้อย รถก็หลายแรงม้า มีความคิดแค่นี้............

เข้ามาระบายเรื่องเซ็งๆมั่ง โดนมาหลายรอบเหมือนกัน

แต่ช่วงนี้ เจอแต่ลูกค้าดีๆ คุยดีๆทั้งนั้นเลย สบายใจ

9. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ทำใจครับ

10. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ถ้าเจอจริงๆๆ ก็ทำใจ .....แล้วก็มาโพสบอกแบบนี้ก็ดี บอกชื่อบอกเบอร์ไปเลยก็ไม่มีใครว่าครับ ............คนแบบนี้ มันช่างน่ารังเกียจ เจงๆๆ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดไป แม่มโทรบอกหน่อยก็ไม่ได้

12. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    แวะมาเก็บข้อมูล ค่ะ

13. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    น่าจะเอาเบอร์โทรเต็ม ๆ
    แล้วก็ชื่อมันเต็ม ๆ
    มาประจานกันให้ทั่วถึง

14. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    เห็นด้วยนะครับแบบนี้ น่าจะลงชื่อ ลงเบอร์โทรไปเลยครับ ให้ชาว sunny ได้รู้ข้อมูลไว้ครับ

น่าโมโห

15. jojo9

3,936
    656
    0
    เข้ามาดูอีกรอบ... อิอิ
    มันก็มีทั้งสองอย่างเลยเนอะ คนซื้อไม่ดี คนขายไม่ดี
    แต่ผมดวงแตกเจอคนขายแมร่งเลว 555 คนเดียว คนอื่นดีหมด ดูซิ
    เปลี่ยนเบอร์หายหัวไปเลย ไม่รู้เข้ามาอ่านบ้างป่าว อิอิ
    อย่านึกนะว่ากรูไม่รู้ว่ามึงเปลี่ยนเป็นเบอร์อารัย
    มันยังเอาเบอร์ผมไป post กระทู้บ้ากาม แมร่งงงงงงง
    ถ้าหมดความอดทน มึงโดนแน่
    กลายเป็นกระทู้ระบาย การซื้อ - ขาย ของไปซะงั้น อิอิ

16. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อิอิ พี่โจ้ปล่อยมันไปเต๊อะ

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เคยวนไป ซื้อที่หลังปั้มกะพี่ติ่ง ปัญหาเยอะ เลือกไม่ถูก

18. jojo9

3,936
    656
    0
    ปล่อยมันอยู่แล้ว แต่ช่วง 2 - 3 อาทิตย์ เนี่ยมีเบอร์แปลก โทรมาแปลก
    ถามว่าเอาเบอร์มาจากไหน เค้าบอกว่าใน internet
    อ้ายเราก็เลย google เลยย เจอมัน post แมร่งเล่นเรา บ้ากามไปเลย
    รอถ้ามันยัง post อีก คงเจอดีอ่ะ :mad::mad::mad:
    ลองเอาพี่ไปหาดูก็ได้นะ แต่ว่า แจ้งลบไปแระ ไม่รู้ว่ายังเหลือป่าววว

19. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    คนหรืออะไหล่รถ พี่ :D:D:D

20. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ฆ่าม๊านนน....เย้ย .... มะช่าย

พวกแบบนี้เค๊าเรียกว่า

"ว่างจัด"

มะมีงานทำ เอาเวลามาโทรแกล้งคนเล่น

ลงชื่อ ลงเบอร์โทร เต็มๆไปเล๊ยยย.....เค๊าจะได้ระวังตัวกันได้ถูก

21. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ่อ เอ่อ

แล้ว เมิง ก็ ซื้อ ใช่ ไหม

5 5 5+

22. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เจอบ้างเหมือนนกันครับ

เดี๋ยวนี้ถ้าไม่มีธุระผ่านไปแถวที่ลูกค้านัด จะให้มาที่ร้านหมด ช่วยค่าน้ำมันไป ถ้าผ่านไปถึงติดเอาไปให้

ถ้าให้ไปส่ง ต้องโอนค่าน้ำมันมาก่อน ถ้าตกลงเอาก็หักค่าของไป ถ้าไม่เอาเงินค่าน้ำมันไม่คืนให้คร้าบ

23. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อิอิ แม่มน่าจะเอาเบอร์เอาชื่อมาประจาน

24. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    สำหรับผมชอบนัดแถวสวนลุมจะซื้อต้องวนสัก 3-4 รอบก่อนค่อยตกลงซื้อแต่มักจะซื้อแน่ๆไม่หรอกให้รอ

25. TOP_B14

TOP_B14 New Member Member

42
    4
    0
    เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อเช้าเค้าโทรมาขอโทษ
    พร้อมนัดรับของกันไปเรียบร้อยแล้ว

จบแบบ Happy Ending
    ขอบคุณ Sunny-thailand ด้วยครับ

26. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0
    จบแบบแฮบปี้...ยินดีด้วยครับ

27. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เสจสิ้นกระบวนการ

28. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไงตั้งหลัก ที่บ้าน ดีกว่า เพราะคนที่ต้องการของจริง ๆ ต้องมาอยู่แล้ว
    คุยราคากันให้เรียบร้อย ลดได้เท่าไรว่ากันไป....
    นัดวันเวลากัน ไม่มาก็นอนรอไป.......อิอิ

29. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ของผม มาหลอกหัวใจไป แล้วก็ ไม่ยอมมาคืนอะแงแง อาหมวย จัง การยาง คิคิ

30. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมเคยเจอแต่ประเภทโทรมาถาม มาต่อ บอกจะเอา พอถึงวันก็เงียบ ไม่ให้ชื่อไม่บอกเบอร์ไว้ แต่ไม่สนใจอยากได้ก็มาเอา ครับไม่ส่งให้อยู่แว้ววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้