ถึงพี่หล่อ และทุกท่านที่หลงใหลในเสน่ห์สกายไลน์ครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย DDLife, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    ก่อนอื่นต้องบอกว่า ไม่ได้มาขายนะครับ คือจะเอาโมเดลมาให้ดูกัน ว่ามันมีรุ่นนี้นะตอนนี้ทามิย่าได้ทำการรีโปรดักส์แล้ว แต่ไม่เหมือนรอบแรกคือไม่มีรถมอเตอร์ไซค์กับมอเตอร์ เห็นแว๊บๆว่าพี่หนุ่มมีคันที่กล่องสีขาวนะ ส่วนราคาถ้าอยากได้ถามพี่หล่อเอานะครับ รับรองว่าถ้าไปซื้อกันเองถูกกว่าที่อื่นแน่ๆ แต่ที่ไม่บอกไว้เลยก็คือกลัวพ่อค้าจะมาด่าเอาจะหาว่ามาขายตัดราคาอ่ะ ถ้าสนใจรบกวนให้ถามพี่หล่อเอานะครับ
    แล้วก็พี่หล่อพักผ่อนมากๆพี่กระดูกจะได้ติดง่ายๆ ใครเคยบอกไว้อ่ะว่า กระดูกคนแก่ต่อยาก :D อ่ะ ล้อ เล่งก๊าบ
    ตัวที่บอกรีโปรดักส์คือ R30ทั้งสองคันนะครับ เอามาบอกเฉพาะแค่รุ่นสกายไลน์นะครับ
    รายละเอียดดังนี้
    R30ทั้ง2และ4ประตูไม่มีเครื่อง แต่มีตาพอลคนขับมาให้ มีกระจังหน้ามาให้สองแบบนะ แบบหน้ากล่องกับแบบรังผึ้ง5ชั้นน่ะ
    DR30(ยี่ห้ออาโอชิม่า)ก็ไม่มีเครื่อง แต่มีล้อ2ชุดกล้วยและรังผึ้งฝากระโปรง2อันใสและแดงยี่ห้อนี้หลายๆคันของแถมเยอะกว่าทามิย่า ทำได้หลายแบบ
    2000GT-R มีเครื่อง เป็นS20
    R32มีเครื่อง RB26 คันนี้คุ้มมากต่อสนุก ถูกสุดๆ ในโมเดลที่มีเครื่องมาให้
    ผมมีแค่นี้ เพราะว่าแค่นี้ก็ทำได้ถึงตอนแก่แล้ว ไปชมกันได้ ณ บัด นาว...

2. DDLife

65
    3
    0
    รายละเอียด อาจไม่มากและก็ไม่ค่อยชัดนะครับ เพราะใช้ทั้งมือถือและกล้อง แบตมันหมด แล้วก็ยังไม่ได้แกะโมออกจากถุงด้วย คือจะทำแล้วค่อยแกะ อากาศมันจะได้ไม่เข้าไปเดี๋ยวพวกดีคอลกับตัวโมมันเสื่อมสภาพ (อันนี้ก็เวอร์ไป) :D
    -เอารูปกล่องด้านข้างก่อนก็แล้วกัน เรียงตามลำดับจากรูปข้างบนนะ
    -ต่อมาเป็นหน้ากล่องและล้อของแต่ละคัน R30 2ประตูล้อทอง 4ประตูล้อเงิน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2008
  3. DDLife

65
    3
    0
    ดีคอล(สติ๊กเกอร์น้ำ เวลาใช้ต้องตัดออกมาเป็นชิ้นๆแล้วไปแช่น้ำสักพักก่อน พอมันแยกตัวกับแผ่นรองได้จึงค่อยเอามาแปะที่ตัวโมฯ) ของตัว4ประตูอยู่ทางซ้าย 2ประตูอยู่ทางขวา ที่เห็นเป็นขาวๆคือแผ่นที่เค้าปิดกันเสียหายเอาไว้
    ต่อมา คู่มือใบประกอบและชิ้นส่วนในกล่องแต่ละคันเริ่มที่คันนี้ 2000GT-R HARD TOP ชิ้นส่วนเยอะ เพราะมีเครื่องด้วย

4. DDLife

65
    3
    0
    R30 สองประตู กระจกเป็นสีชา เออแต่ว่าไฟท้ายไม่เป็นร่องนี่หว่า เพิ่งสังเกตเนี่ย สงสัยตามรุ่นมั๊ง ป่อย ๆ :mad: แต่DR30น่ะ โคมเป็นร่องแน่นอน ไว้แกะออกมาสลับเอาละกัน แต่เดี๋ยวก็ไม่ตรงรุ่นอ่ะดิ้
    4ประตู ก็หล่อ

5. DDLife

65
    3
    0
    ขอลงรูปแค่นี้นะครับ เดี๋ยวมันจะเยอะเกินไป แต่ถ้าอยากหัดต่อดู แนะนำ R32 มีเครื่องด้วย ถูก คุ้ม ต่อสนุก
    ที่อยากได้ที่สุดก็เป็นรุ่นหน้าไม่อายแบบพี่หนุ่มน่ะ แต่คิดว่าคงไม่มีโมเดลนะ เพราะยังหาไม่เจอเลย
    เคยเห็นคุณบอมลงขายไว้แต่ว่ายกชุดเลย ก็อดเลยสิครับเสียดายมากR30คันนั้นมีมอเตอร์ไซค์ด้วย พอดีทามิย่าทำใหม่ ก็เลยได้มาสมใจซะที
    ผมยังไม่มีรถใหญ่ ต่อรถเล็กไว้ก่อนก็แล้วกัน :D
    สวัสดีครับ

6. เจ้ยอยากได้ อยากได้ อยากได้

7. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  8. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    อือ......ต้องเอาที่บ้านมาต่อบ้างล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้