civic 01 อัดน้ำมันหรือเปลี่ยนโช๊คของปี 05มาใส่ดี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย MR.LEK, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.LEK

MR.LEK New Member Member

5
    0
    0
    พอดีผมเอารถไปเช็คช่วงล่างร้าน FIRT ที่ร้านแนะนำให้อัดนำมันใหม่ เนื่องจากโช๊คนิ่มเกินไป
    แต่ผมเคยได้ยินมาว่า สามารถใช้โช๊คของปี 2005 ได้ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าทำแบบ
    ไหนจะดีกว่ากัน

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    01 ใช้ของปี 05 ได้ครับ รู้สึกว่าต้องขยายคอม้า เพิ่มนิดหน่อย พี่ใหม่ทำได้ครับ

3. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    อัดน้ำมัน ดีกว่า ไหมคับ ดี ประหยัดคุ้ม ร้านพี่ใหม่คับ แถวๆๆ อุดมสุข ราคาอัดน้ำมัน 4 ต้น 1600 คับ ถูกโคตๆๆ
    081-723-0639

4. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    เปลี่ยน 05 แทบไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง เอาไปอัดน้ำมันดีกว่าครับ

5. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    ป๋มรถปี 01 เปลี่ยน 05 เบิกใหม่มาเหมือนกันครับ รู้สึกว่าดีขึ้นมาอีกระดับนึงครับ แต่ตอนนี้ได้ชิ้นใหม่มาแล้ว ถอดอยู่บ้าน แต่ไม่มี upper mount ครับ ไม่รู้ใช้กับของเดิมได้หรือเปล่า ถ้าสนใจไง โหล ๆ มาได้ครับ

6. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    โฃ้ต 03+ ขึ้นมาดีกว่าพอสมควร ส่วนตัวเคยใช้มาหมด เรียงจากห่วยสุดไปดีสุดคือ 01 > 01 อัดน้ำมัน > 03 > 03 อัดน้ำมัน

แต่ผมว่าเก็บเงินเล่นของดี ๆ ทีเดียวเลยดีกว่า อัดน้ำมันก็ฃ่วยได้ระดับหนื่งแต่มันก็ยังเป็นพื้นฐานโช้คเดิม ๆ อยู่ ถ้าชับโหด ๆ การตอบสนองมันต่างกัน

7. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    โอ๊ว ... เก็บข้อมูล

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ค ย ถ า ม เ พ่ ใ ห ม่ ว่ า โ ช๊ ค 0 1 อั ด น้ำ มั น กั บ 0 4

อั ด น้ำ มั น ต่ า ง กั น มั้ ย เ พ่ ใ ห ม่ บ อ ก ว่ า ต่ า ง แ ต่

ไ ม่ ม า ก ห ร อ ก ที่ ต่ า ง เ พ ร า ะ แ ก น 0 4 ใ ห ญ่ ก ว่ า

9. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    เห็นด้วยคับอัดน้ำมันก่อน แล้วเก็บตังไว้เปลี่ยนของดีๆไปเลย

10. MR.LEK

MR.LEK New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เร็วๆนี้คงจะเอาไปอัดน้ำมันกับพี่ใหม่ ปกติผมขับรถไม่เกิน 110 KM/H
    ได้ผลยังไงเดี๊ยวจะเอามารายงานเพื่อนๆครับ

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ พ่ ใ ห ม่ ง า น ดี ร า ค า มิ ต ร ภ า พ แ ต่

ค น เ ย อ ะ ต้ อ ง ไ ป แ ต่ เ ช้ า ห น่ อ ย คั บ

12. Tee_AE110

Tee_AE110 New Member Member

43
    0
    0

อัดแล้วแข็งกว่าเดิมหน่อยนะ เพิ่งทำมาเหมือนกัน ที่สำคัญราคานี้แถมพี่เค้าถนัด Honda ซะด้วยด้วย ลองดู สำหรับผมใช้เกิน 6 เดือนก็คุ้มแล้ว :D:D ถ้าไม่ติดเรื่องงบก็หาของใหม่แล้วก็ใช้ยาวว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้