รบกวนเรื่องคิ้วข้างประตู

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย katawut, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. katawut

katawut New Member Member

20
    0
    0
    อยากทราบวิธีถอดคิ้วข้างประตูที่เป็น โครเมียมอ่ะครับ ขอแบบระเอียดก็ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ถ ปี 0 4 ต้ อ ง เ ชี อ ม ปิ ด รู คั บ ถึ ง จ ะ แ ก ะ ไ ด้ คั บ

3. i_am_9tony

i_am_9tony New Member Member

10
    0
    0
    งานเข้าแล้วครับลองแกะเอง มีเศษเทปกาวติดที่ประตูเพียบเลยทำไงเอาออกได้ง่ายๆครับ
    ทดลองแล้วถ้าอาศัยความสามารถผมคงใช้เวลาเอาออกไม่ต่ำกว่า2อาทิตย์แน่
    ใครรู้วิธีเอากาวออกช่วยที

4. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    เค้าหมายถึงกาบประตูตรงข้างกระจก กลางตัวรถรึเปล่าครับ ใช้เอนรูดเอาน่าจะได้

ถ้าเป็นคิ้วตรงประตูที่สีเดียวกับตัวรถ ปี02คราบกาวแนะนำไปร้านทำสีให้เค้าขัดให้ครับ ถ้าขัดเองต้องหาน้ำยา แบบที่ร้านทำสีเค้าใช้ทำความสะอาดอ่ะครับ แล้วใช้เกรียงค่อยๆ แซะเอา ผมว่ามันเหนื่อยไม่คุ้มเลยครับ ลองทำมาแล้ว

ปี 04 ต้องอุดรูด้วยครับทำเองไม่ได้

5. aed

aed New Member Member

20
    1
    0
    รบกวนด้วยคับ ถ้าเป็น03หละคับ ถอดได้เลยหรือป่าว ขอบคุณคับ:D:D

6. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    03 มีรูปครับ ต้องเชื่อมปิด

ถ้าจะทำเเองก็ น้ำมันก๊าซครับ แต่ก็ต้องนั่งใช้เวลาหน่อย

แต่ห้ามเอาเบนซินนะครับ มันจะด่างลองดูได้

7. katawut

katawut New Member Member

20
    0
    0
    ขอโทษคับผมอธิบายไม่ดี ผมหมายถึงตรงกระจกอ่ะคับ รบกวนอีกทีครับ

8. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    พอดีว่ายังไม่เคยแกะเองนะครับ
    ลองดูรูปเอาเองครับ :D:D มาสเตอร์เบชั่นไปก่อนนะครับ (หมายถึงช่วยตัวเองไปก่อนนะ :D)

ข้อสองที่มันบอกว่า Power mirror ก็กระจกมองข้างนะครับ

9. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    เคยเอาออกแล้ว กิ๊บที่เห็นในรูป หักเลย:cry::cry: แบบว่าใจร้อนครับ ลืมกุญแจไว้ในรถอะ สุดท้ายก้อไม่มีปัญญาเปิด ต้องตามศูนย์ อยู่ดี อยู่ต่างจังหวัดด้วย สระบุรีนะ โทรแล้วรอ 15 นาที ใช้เวลาเปิด 1 นาที:cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้