ได้เอ็นวีแวน มาแล้วครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มือเก่ากะเอ็นวี, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เป็นรถคันแรกที่ซื้อด้วยเงินเก็บของตัวเอง วันแรกซื้อมาก็พาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไส้กรอง น้ำมันเบรก คลัทช์น้ำมันเกียร์ แต่ยังซ่อมไม่หมดยังเจอระบบอื่นๆอีก โดยมีดังนี้
    1. รถมีอาการกระตุกบางครั้งรอบเครื่องค้างที่พันกว่ารอบไม่ยอมลง
    2.คลัทช์มีนะยะฟรีมากๆ ต้องเหยียบจมถึงพรมพื้นรถ กว่าจะเข้าเกียร์ได้
    3.น้ำฉีดล้างกระจกไม่ทำงาน
    4.แอร์มีเสียงดังวี้ดยาวมากๆขณะที่ดับเครื่องแล้ว เสียงดังมาจากในท่อทางเดินระบบแอร์
    5.ขณะรถวิ่งทางขรุขระเสียงประตูฝาท้ายจะดังมากดังแต่ฝาท้ายก็ปิดสนิท
    ซึ่งตอนนี้เจออาการเพียงเท่านี้ วันอื่นไม่รู้ว่าเจออะไรอีก อาการข้างต้นใครพอมีวิธีแก้ไขช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอขอบคุณมากๆ

1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    1 เครื่องคาร์บูหรือหัวฉีดครับ
    2 ตั้งคลัทช์ใหม่ก็ดีขึ้นแล้วครับ
    3 มอเตอร์ที่ถังพักน้ำครับลองดูว่ามันทำงานรึเปล่า อาจจะเป็นสนิมเคาะๆหน่อยก็พอใช้งานได้ถ้างบเหลือค่อยซื้อใหม่
    4 .........มิรู้
    5..........ลองดูขอบยางรอบๆว่าเสื่อมรึยังครับ:D:D

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ยินดีด้วยคับ.....อื่นๆคงต้องรอท่านอื่นมาตอบคับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ต้องค่อยๆไล่ไปทีละจุด เอาใจช่วยครับ...:D

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ติดต่อมาได้ครับ
    อาการน่าจะมอเตอร์ฉีดน้ำพังเหมือนผมตอนซื้อมาเลย ราคาไม่เกิน300 ครับมาทั้งกระบอกเลยนะ
    ส่วนฝาท้ายดังต้องดูว่าน๊อตยึดยางอ่ไหล่หลวมป่าวนะครับ
    ทำการล้างคาบูน่าจะหายครับผม ค่าล้าง 500 บาท
    เป็นไปได้เอารถมาดูเลยครับจะช่วยวิเคราะอาการได้ครับผม
    ยินดีกับแวนคันนี้ครับ
    Add Mail มาคุยกันได้คับ [email protected]

5. ค่อยๆแก้ไปคับ เดี๋ยวก็สุข

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวก็ดีเองครับ ค่อยๆแก้ไปครับ

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
  8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่ดีตอนเสียตังคับอิอิ

9. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    5555+++จริง:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้