ถึง vee_01 หรือท่านอื่นที่สนใจ เรื่องกระดูกงูหลัง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย psYchosis, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    พี่น้องคร้าบ..ไม่ได้ขายนะครับพี่น้อง
    เอาตัวอย่างให้น้องมันดูอย่างเดียวครับพี่น้อง :D:D:D

มันจะเป็นตามภาพครับ
    จากไอเดีย คุณ Ti_Es03

ถ้าสนใจก็จัดมาเลย กระดูกงูคู่หน้าของ 04 มาสองคู่ คู่ละ 980 baht เดี๋ยวใส่ให้
    ก่อน

หลัง

เปลี่ยนเทียบของเก่ากับของใหม่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  2. joe2522

joe2522 New Member Member

9
    1
    0
    มีรหัสของไหมครับ เวลาไปซื้อจะได้เอาให้ที่ศูนย์เลย เพราะลองไปซื้อแล้ว ช่างบอกว่า ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า (เหมือนไม่รู้จัก) ก็เลยไม่กล้าซื้อมาครับ

ขอบคุณครับ

3. psYchosis

449
    47
    0
    ถ้าจะดู part no. ดูได้ที่กระทู้ part no. ที่ปักหมุดครับ

part นี้เป็นด้านหน้านะครับ แต่เอามาใส่ด้านหลังครับ
    ถ้าใส่หน้าก็มาใส่หลัง ลดเสียงลมได้ ระดับนึงนะครับ แต่เวลาปิดประตูจะแน่นขึ้น

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ งี ย บ ล ง เ ย อ ะ มั้ ย คั บ เ พ่ โ อ๋

ล อ ง แ ล้ ว ร า ย ง า น ผ ล ด้ ว ย คั บ

5. psYchosis

449
    47
    0
    ถ้าเป็นเสียงลมที่ฟู่ๆ ก็พอได้ แต่ไม่เยอะเท่าไหร่ครับ
    แต่ปิดประตูได้แน่ดีมาก ถ้ามิตติ้งหน้าก็ลองดูได้ครับ

6. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ใส่ 03 ได้ปะ ถ้าได้ขอเลยงับเพ่

7. psYchosis

449
    47
    0
    ใส่ได้อยู่แล้วครับ เพราะผมก็ 03 :)

ถ้าทางกระทู้นี้จะยาว
    จริงๆมันใส่ได้ทุกรุ่นปีครับ

ของ 01-03 สามารถเปลี่ยนใส่ได้ทั้งหน้าและหลังครับ
    ส่วนของ 04 ขึ้นมา ใส่เพิ่มข้างหลังอย่างเดียว เพราะข้างหน้า Honda เขาใส่เพิ่มมาจากโรงงานแล้วครับ

ถ้าจะใส่ข้างหลังต้องตัดนิดนึงนะครับเพราะมันยาวเกิน แต่ก็ไม่ยากครับ

ถ้ารถคุณม่อนจะแปลงเป็น 04 ต้องใส่ขอบยางนี้ด้วย จะได้เป็น 04 แท้ๆครับ :D
    ว่าแต่ผมไม่ได้แจกเด้อ แนะนำน้องมันเฉยๆ

8. Po-40

Po-40 New Member Member

11
    0
    0
    ใส่แล้วเสียงรอบข้างลดลงเยอะไหมครับ
    อย่างเช่นตอนจอดติดไฟแดงแล้วมีมอเตอร์ไซค์มาจอดตรงประตูหลังอ่ะครับ

9. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    สนจัย โทรกลับด้วยซิ ไม่มีเบอร์ (ขอจองนะ) ลดได้อีกม่ะ ( ม่อน 081-401-9011

10. psYchosis

449
    47
    0
    ไม่ได้ขายคร้าบ

เอา part เบิกศุนย์เลยคร้บ ถ้าใส่หน้าหลัง ก็สองคู่เลยครับ

เรื่องเสียงมอไซค์ ไม่ช่วยนะครับ เพราะตัวนี้มันจะทำให้ประตูมันแนบสนิทมากขึ้น พวจลมที่พู่ๆ ตามขอบประตูจะลดลง ครับ

ถ้าเสียงมอไซค์น่าจะเป็นพวกแดมป์ปิ้งมากกว่า

11. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    เค้าไม่ได้ขายอ่ะม่อน อยากได้ปัยซื้อเอง 5555 แต่พี่โอ๋ ใส่ให้ฟรี แถมเบียร์สองแก้ว

ปล. อยากได้ ๆ

ปล 2. พี่โอ๋ครับ ถ้า 01 อยากแปลงครบ ๆ ก้อต้องเบิกคู่หน้า 2 คู่ใช่ป่าวพี่

12. psYchosis

449
    47
    0
    ใช่ครับ

ปี 01-03 ถ้าอยากได้ครบๆ ก็ เบิกศุนย์ มา 2 คู่เลยครับ
    ส่วน 04 ขึ้นไป ถ้าจะเอาครบก็เบิกมา 1 คู่ครับ

ปล. ผมไม่กินเบียร์ เสียสุขภาพ :D รับเหล้าอย่างเดียว

13. เอ๋รังสิต

222
    10
    0

ซะงั้น

14. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ไอ้ม่อนกรูมีเอาเปล่าวะ.........พอดีเปลี่ยนประตูไป 3 บาน กองเป็นเศษเหล็กอยู่ อู่....อยากได้มาเอาเองนะ อิอิ จะได้มาดูอะไรใต้ฝากระโปงด้วย....K

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้