626 รุ่นนี้อะไหล่หายากไหม

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย hotwing, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hotwing

hotwing New Member Member

15
    0
    0
    พอดีว่าอยากเล่นรุ่นนี้มีใครใช้อยู่ ขอคำแนะนำด้วยคับ

2. hotwing

15
    0
    0
    ภายในแบบนี้ใช่ตัวประกอบนอกหรือเปล่าครับพี่ๆๆ

3. H U S S A R

H U S S A R New Member Member

61
    0
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันแต่เป็นโฉม FORD

ข้างในหาของไม่ได้แล้วครับ พังปุ๊บต้องแปลงใส่รุ่นอื่นปั๊บเช่นคอนโซล หน้ากากแอร์ ชุดคอก้านไฟเลี้ยว กระจกประตูอย่าให้แตกเชียว หาไม่ได้แล้ว

ส่วนภายนอกพอหาได้บ้าง ไฟหน้า ไฟท้ายไฟเลี้ยว ยางขอบประตู มอเตอร์ฉีดน้ำกระจก

เรื่องช่วงล่างยังหาของสบายอยู่ วันก่อนเปลี่ยนบู๊ทแพหลัง ใช้บู๊ทเบอร์มาตรฐานทุกจุดครับ ไม่มีผิดแผก

ส่วนรถผมเจอปัญหาหนักคือแอร์ไม่เย็นเพราะช่างแอร์ไม่รู้ยุคไหนเลาะตู้คอยล์เย็นไปแล้ว เหลือแต่ตู้แปลงจิ๋วๆ ใส่ให้ ถ้าเป็นตู้ใหญ่รุ่นเดิมเย็นฉ่ำครับ (สังเกตช่องวางเท้าฝั่งคนนั่ง ถ้าโล่งๆก็คือโดนช่างซิวไปแล้ว)

เรื่องไมล์ก็ต้องดูครับ ถ้าเป็นแบบดิตอลอาจจะไม่ขึ้นแล้ว ก่อนซื้อต้องเช็ค

สรุปคือน่าเล่น แต่ต้องมีเวลาอยู่กับมัน หาแหล่งอะไหล่ตามร้านอะไหล่ยนต์ (เซียงกงอย่าไปหวังพึ่งเพราะไม่มีของ ยกเว้นเพลา และเครื่อง Mazda รุ่นอื่นที่จะมาแปลงใส่) และรถอายุ 24 ปีแล้ว มันจะไล่พังทีละจุดครับ

4. H U S S A R

61
    0
    0
    ลืมไป...เท่าที่ดูภายในน่าจะเป็นตัวนอก แต่รุ่นไม่ท๊อป เพราะท๊อปมันเป็นกระจกไฟฟ้า สภาพเท่าที่เห็นถือว่าสวยมาก ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่พอจะบอกได้ไม๊ครับ :)

5. hotwing

15
    0
    0
    ขอบคุณคับ

เจอในเน็ตเครับ รถอยู่นครสวรรค์โน่นแน่ะ ราคา 68000 คับพี่

6. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    น่าจะลองต่อรองหน่อยนะคับ ผมว่าด้วยอายุของรถแล้วถือว่าแพงไปหน่อย (เพื่อนผมใช้รุ่นนี้อยู่)

7. H U S S A R

61
    0
    0
    แพงโคดครับท่าน ราคาไม่น่าเกิน 5.5 (กระจกไฟฟ้า ไมล์ดิตอล เครื่องหัวฉีด หรือพูดง่ายๆคือรถสมบูรณ์)

เจอคันนึงเปลี่ยนอะไหล่แปลงยกชุดเอาของแรงๆมาใส่ยังแค่ 6.5 เองครับ

8. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ของจริงมาแร๊นน

9. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    +++++++

10. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    มีนำเสนออยู่1คันครับ

สีน้ำเงินครับตัวท๊อปเกียออโต้ครับไฟฟ้าทั้งคันน้องผมขายอยู่40000ครับเครื่องเดิมแต่แปลงเกียเป็นกระปุกแล้ว
    พาวเวอมีแต่ใช้ไม่ได้ขายตามสภาพครับอ้อแม็ค17นะครับ
    พอดียังไม่ได้ถ่ายรูปไว้น่ะครับ
    ถ้าสนใจนะครับติดต่อเจ้าของเลย
    ชื่อหนิง(ผู้ชายนะครับ) 083-9869193ต่อรองเองเลยเจ้าของโดยตรง
    ต้องการรูปฝากเมลไว้นะครับ[email protected]:cool:
    อยู่อ่างทองครับใกล้ๆสุพรรณครับ

11. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    รถรุ่นนี้ตัว 2 ประตูก็น่าเล่นดีนะครับ เห็นแล้วมันเท่ห์ดี (ขอแจมนิดนึง) ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้