เลขเครื่อง EF

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Tonhunsa, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    คือว่า ผมไปทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องที่ขนส่ง
    ปรากฏว่า หาเลขเครื่อง ยังไงมันก็ไม่เจอ โทรถามร้านเครื่อง
    ก็แล้ว มามุดหาตาม ยังไง ก็ไม่เจอ ท่านไหน ที่มีข้อมูล หรือว่ามี
    รูปถ่าย ตรงแถว ๆ ที่เลขเครื่องมันอยู่ ขอความ อนุเคราะห์ช่วยชี้แจง
    แถลงไข ให้ความกระจ่างกับกระผมหน่อย นะ คร๊าบ

ข้อมูลเครื่อง EF Bo Twincam ตัว Direct Coil อะ ครับ

2. krid

krid New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าตำแหน่งอยู่ เหมือนเครื่อง EF-JL ละก็นะ
    ท่านต้องถอดจานจ่ายออก แล้วเอาไฟฉายแรงๆ ส่องเข้าไปด้านล่างของจานจ่ายนะ

ท่านจะเห็นครับ

แต่เห็นแล้วห็ ยังไม่รู้ว่าจะขูดได้ง่ายรึเปล่า

ถ้าจะให้ขูดง่ายๆ นะ
    1.ถอด inter ออก
    2.ถอดแบตออก
    3.ถอดจานจ่าย

3. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    พี่ต้นนนนน อีเอฟ แคมคู่ ไม่ชัวว่าที่เดียวกันป่าวนะ แต่ลองดูก่อนละกันคับ ตงแถวๆขายึดไดชาร์ทอะคับ

4. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    หุ หุ
    หาเจอละครับ
    หลังจากที่ใช้ความพยายาม หาอยู นาน ด้วยความ สามารถของ จนท.ขนส่ง ขอนแก่น
    ที่ใช้ความพยายามอยูนาน ไปขนส่ง 2 ครั้ง ในที่สุดก็หาเจอ เพลทเครื่อง มันเป็นสนิมครับ พี่น้อง
    เลยส่อง ยังไง มันก็ไม่เห็น มันไปซ่อนอยู่ใต้ ท่อน้ำ ไม่รู้มันจะเอาไปซ่อนทำไม ก็ไม่รุ แต่ในที่สุดนี้ก็ต้อง
    ขอขอบคุณ บุคลากร ขนส่งจังหวัดแห่งที่ 2 เป็นอย่างยิ่ง ที่ให้บริการอย่างประทับใจ สุด ๆ และขอบคุณ
    สมาชิกในคลับ ที่ พยายามช่วยเหลือ หลาย คนเลย

สรุปค่าใช้จ่าย

ค่า ค่าตรวจสถาพ 50 บาท
    ค่าทำเนียมเปลี่ยนเครื่อง และ สีรถ 50 บาท
    ค่า แผ่นป้ายทะบียนใหม่ 200 บาท <แทนของเดิมที่ชำรุด 100 * 2>
    ค่า คำร้อง 10 บาท
    ค่าอากรแสตมป์สี 5 บาท

รวม 315 บาท

จบข่าว ..

...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2008
  5. mira34

mira34 New Member Member

11
    0
    0
    แจ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้