ขออีก 2 เดือนขออยู่ด้วยนะคับพี่ น้อง

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย boy cookie, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy cookie

boy cookie New Member Member

470
    0
    0
    ผมชื่อบอยคับ ที่จริงผมติดตามคลับนี้มานานแล้ว แต่ไม่มีโอกาสได้เข้าสักที ไม่ทราบว่ามีใครจำผมได้บ้างอ่ะคับ มาถึงรถคันนี้ ผมรักมาก ๆ เพราะเป็นรถคันแรกของผม ได้มาจากคุณพ่อในสภาพเดิมสนิท
    สภาพนี้ก่อนทำช่วงล่างและว่างเครื่องคับ สภาพตอนนี้ทำไปเยอะเหมือนกัน ตอนแรกไม่กล้าทำต่อ เพราะที่บ้านจะให้เปลี่ยนรถใหม่ ก็เลยลังเลว่าจะขายหรือจะทำเค้าต่อดี ด้วยความพูกพันคับ ก็เลยจับทำต่อคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2008
  2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    รถสวยมากครับ......

3. boy cookie

470
    0
    0
    ตอนนี้ได้เปลี่ยนหัวใจใหม่ให้เค้า เปลี่ยนแขน ขาให้เค้าแข็งแรงขึ้น และรองเท้า Sky (ไม่มีเงินซื้อ รองเท้าดี ๆ ใส่แย๊ว..ว อิอิ)

4. boy cookie

470
    0
    0
    ขอบคุณมากคับคุณ DON_SF ตอนนี้สีเริ่มเก่าแล้วอ่ะคับ อยากเก็บสีใหม่แต่....T_T

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    สวยคร้าบบบบบบ.............อิอิ

ว่างก้อมาเจอกันนะคับ..............น้องบอย

6. bank it

bank it New Member Member

295
    0
    0
    สวยคับ

7. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
  8. DON_SF

636
    0
    0
    โทษครับ...ที่ว่าเปลี่ยนแขน+ขา+หัวใจอ่ะครับ..........ขอรายละเอียดหน่อยครับ.......ว่ามีอะไรบ้าง+ราคาครับ........แท้งกิ้วครับ

9. boy cookie

470
    0
    0
    หัวใจเป็นเคริ่อง 1JZ-VVT-i ราคาเครื่องพร้อมวาง 43,000 บาท ไม่รู้ว่าแพงไปรึป่าวคับ
    เห็นผลที่ว่าง เป็นเครื่องใหม่กว่า ฝาขาว-ดำ อ่ะคับ ขอเสียมันไม่สำควรไปติดแก๊สอ่ะคับ เห็นช่างหลายคนบอกเหมือนกัน แต่ผมว่าเดิม ๆ ก็วิ่งประหยัดดีเหมือนกันนะคับ ที่จิง อยากวางโบ อ่ะคับ แต่ที่บ้านไม่ชอยหอยอ่ะคับ เค้าคิดว่ามันจะออกเป็นรถแข่ง กลัวผม.... อ่ะคับ ที่จิง วางอะไรหรือเครื่องเดิม ๆ ถ้าประมาทก็.... ทุกรายอ่ะคับ อิอิ ผมก็เลยตัดสินเลือกตัวนี้เลย ส่วน แขนขา นี้ เป็น โช๊คอัพ ไม่ทราบยี่ห้ออะไรนะคับ เป็นปรับเกลียวหน้าหลัง ราคาประมาณ 7500 - 8000 (สภาพตามราคาอ่ะคับ) ไม่ทราบว่าแพงไปรึเปล่า และ แปลงเป็นดิส Sky-32 หน้าหลัง+ทำสี ราคา ประมาณ 8500 - 9000 (ราคาตามสภาพหมือนกัน) ไม่รู้ว่าแพงไปอีกไหม พอดีใจร้อนอ่ะคับ ไม่ได้สืบราคาเลย แล้วก็ทำ เพาเวอร์(เดิมเพาเยอร์) พร้อมเปลี่ยนหม้อลม + ล้อ SKY+ทำสี ราคา 10,000 ก็ประมาณนี้อ่ะคับ ร่วม ๆ แล้วที่ทำไป ก็ 7 หมื่นUP อ่ะคับ ติดฟิลม์ใหม่อีก 4000 (จนเลยคับพี่ ๆ T_T )

10. NISSMO

NISSMO New Member Member

5
    0
    0
    ถ่ายรูปเครื่อง กะถายในหน่อยซิ ชอบๆๆ

11. Great

Great New Member Member

53
    0
    0
    สวยจิง ๆ Up ไป รถเพื่อนผมเอง มันบ้า ยังไงช่วย โหวดกันหน่อยเนอะ

12. boy cookie

470
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยเพื่อน เลิฟ ที่หาว่าเราบ้า ตรงไหนเนี่ย (ก็แค่หมดตูดกับเป็นหนี้นิดหน่อย แต่ใช้ได้อีกนาน เท่ด้วย) รึเปล่า
    ยังไม่ได้เข้าคลับเค้าเลยนะเพื่อน ยังไม่รู้จักใครเลยสักคน เล่นกันแบบนี้ ยังไงก็ ขอบใจที่เข้ามา Post ล่ะกัน
    พี่ ๆ คับ ที่จิงผมเป็นคนเงียบ ๆ ยังไงถ้าผมไปก็ชวนผมคุยด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ทุกคนเลย
    ขอเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย อยากให้รถเค้าวิ่งได้แบบ สมบูรณ์ ๆ อ่ะคับ ยังไงเดี๋ยวจะขอไปขอคำปรึกษาล่ะกันนะคับ

13. DON_SF

636
    0
    0
    น่าอิจฉาครับรถก็สวยเครื่องก็แรง.......ของผมเดิมๆอ่ะครับคุณบอย........อิอิอิ

14. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    รถสวยนะครับ แหล่มเลย

15. รถสวยเลยคับ

16. ล้อแม็กเก่า อยู่เป่าคับ ลาย te 37 น่ะคับ ขอบเท่าไรคับ
    รบกวนช่วยส่งข่าวหน่อยคับ กำลังหาอยู่เลยคับ 087-9777746

17. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ขอให้เสร็จเร็วนะตรับเอาใจช่วยแล้วกัน

18. boy cookie

470
    0
    0
    ขอบคุณคับ

19. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    สวยสะดุดตาเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้