ช่วยด้วยครับ E30 สตาร์ทไม่ติด สมาชิกใหม่

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย eakka, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eakka

eakka New Member Member

3
    0
    0
    เพิ่งซื้อ E30 มา สตาร์ทไม่ติด เปลี่ยนติ๊กนอกและในถังแล้วดีขึ้น แต่ก็ยังสตาร์ทติดยากอยู่ดี ยิ่งตอนเช้าๆ ต้องนั่งรถเมล์แทนทุกวันเลย กลุ้มมากๆ.
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ข้อมูลเพิ่มเติม 318i ปี 92 เครื่อง m40 ตั้งรอบเดินเบาที่ 800 บางทีรอบเดินเบาไปอยู่ที่ 1200 เปิดแอร์แล้วรอบตกอยู่ที่ 800เท่าเดิม มอเตอร์เดินเบาถอดออกมาทำความสะอาดแล้วต่อสายไฟใหม่แล้วเพราะตอนแรกสายไฟมันร่นออกมา ทำให้เวลาขับไปแล้วจอดรถอยู่กับที่ดับตลอดเลย
    ตอนนี้เปลี่ยนหัวฉีดทั้งชุดทั้งรางและวาวล์ แต่ทำไมสตาร์ทติดยากมาก ต้องบิดกุญแจลากยาวและหลายครั้งด้วย:doh:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2008
  2. eakka

eakka New Member Member

3
    0
    0
  3. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    แล้วกรองเบนซิลแหละ

4. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    ผมก้ไม่ทราบอาการนี้เหมือนกันครับ โทษที
    รอผู้รู้มาตอบนะครับ
    มาให่กำลังใจครับ

5. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    หลายสาเหตุ หัวเทียนละครับ คอยล์จุดระเบิด สายหัวเทียน เท่าที่รู้ คือต้องเช้ค ระบบไฟ /น้ำมัน/ กล่องECU /แอร์โฟร์ด้วย

6. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ขอโทษด้วยนะครับไม่ทราบไม่เคยใช้ M เลยครับ แต่ลบกวน จขกท. ช่วยโพสต์อันเดียวก็พอไม่ต้องเบิ้ลครับ ขี้เกียจลบครับ ด้วยความเคราพครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้