ขอลานะครับทุกคน

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย PhoenixGT, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    หวัดดีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคับหวังว่าคงสบายกันดี(แบบว่าไม่ได้เข้าเว็บเรย มีตติ้งก้อม่ะค่อยได้ไป) เหอะๆๆ
    ที่จะขอลานี่ก้อไม่มีไรมากหรอกคับ คือเดือนกุมภาฯนี้ผ้มจะบวชแล้ว อายุครบ 25 พอดีเรยถือโอกาศบวช ก้อเรยจะบอกลาทุกๆคน
    เพราะผมเองยังไม่รู้ว่าจะสึกตอนไหน (แบบว่าไม่ได้กำหนดวันน่ะคับ) คงไม่ได้เข้าเว็บและไม่ได้ไปมีตติ้งด้วยอีกนาน(รึป่าว)
    เด๋วทุกคนจะคิดว่าไอนี่มานหายไปไหน ไม่บอกไม่กล่าว อิอิๆ :p
    ส่วนเรื่องรายละเอียด เอาเปนว่าผมบวชวันที่ 15 กุมภาพันธ์ ที่ตจว.ก้อแล้วกานนะคับ ไม่ได้จัดงานรึแจกการ์ดแต่อย่างใดครับ:)
    เอ่อ...จบแระเรื่องที่จะบอก เหอะๆๆ :D

2. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    บวชที่ไหนอ่ะคับ..........พี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับจะได้ไปอนุโมทนา ด้วยกัน.........รบกวนแจ้งด้วย

ส่วนเรื่องมิตติ้ง หรือเข้าบอร์ด ไม่ต้องซีเรียส สะดวกเมื่อไรก้อมาได้.............อิอิ

3. ร่วม สาธุ ด้วยคนครับ

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อนุโมธณา สาธุ คับ

พี่โจ บวช ที่ไหน คับ ถ้า ไป ได้ ผม จาไปคับ อยาก ไป จิง ๆคับ

ถ้า ไม่ ไกล มากนะคับ

5. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    อนุโมทนา สาธุ กับพี่โจด้วยนะคับ ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องทางคลับ ครับ

6. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    อนุโมธนา สาธุด้วยคนครับ

ผมก็ว่าจะบวช หลังจากจบเรื่องวุ่นวายในชีวิตได้

7. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    อนุโมธนา สาธุด้วยคนครับ

ขอให้บวชเรียนแบบตั้งใจ นะโจ

อโหสิกรรม ทุกอย่าง ทุกสิ่ง

8. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    เอาๆๆ ผมก็ขอร่วมอนุโมธนา สาธุด้วยอีกคนครับ ว่างเมื่อไหร่ก็เชิญนะครับที่ตรงนี้ยังรอท่านอยู่เสมอครับ

9. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ด้วยคนค่ะ อิอิ

10. อนุโมธณา สาธุ คับ

11. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ผมบวชแล้ว..........อยากลาไป เบียด มั่งอ่ะคับ..............ทำไม่ได้ซะที........เฮ้อ!!!

12. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ผมยังไม่ได้บวชเลยเนี่ยพี่ กะบวชเสร็จจะเบียดเลยอะครับอะพี่

ยังไงก็อนุโมทนานะคราบ

13. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    คือผมจะไปบวชที่ วัดป่าศรีสำราญ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษน่ะคับ เปนบ้านพี่เขย
    (แบบว่าโตมาจากที่ศรีสะเกษน่ะคับ อยู่มา10ก่าปี)
    ที่ไม่บอกสถานที่แต่แรกคือมานไกลมากคับ แค่จะบอกให้ทุกคนรู้เฉยๆนะคับ ส่งใจไปร่วมก้อพอครับ
    เพราะผมไม่ได้จัดงานอะไร บอกแค่ญาติๆไม่กี่คน แล้วก้อพี่น้อง กับเพื่อนๆที่ศรีสะเกษ
    เด๋วสิ้นเดือนผ้มก้อต้องขึ้นไปศรีสะเกษแล้วล่ะคับ ไปอยู่วัดก่อนซัก10 วัน

ขอบคุณทุกคนที่ร่วมอณุโมทนาบุญด้วยนะครับ ^_^

14. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ขอให้พี่เดินทางไปปลอดภัยนะคับ

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เดิน ทางปลอย ภัย คับ

เรา ยัง รอ ท่าน อยู่ นะคับ

16. bch389

bch389 New Member Member

308
    1
    0
    อนุโมธณา สาธุ คับ

17. paisarn srikaset

paisarn srikaset New Member Member

67
    0
    0
    ขอให้เดินทางปลอดภัย ครับ

ขนบุญมาเผื่อด้วยนะครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขอร่วมอนุโมธณา สาธุ ด้วยคับ

19. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    ขอร่วมอนุโมธณา สาธุ ด้วยคับ ผมก็จะบวช มีนานี้เหมือนกันครับ

20. tee dragon

tee dragon New Member Member

36
    0
    0
    ตั้งใจปฎิบัติธรรมนะคับ

21. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เอาให้ได้เปรียญ9เลยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้