พัดลม condenser ไม่ทำงานครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LOPP, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LOPP

LOPP Guest

0
    0
    0
    พัดลม condenser ไม่ทำงานครับ เกิดจากอะไรครับ

แล้วทำให้แอร์ไม่เย็นรึป่าวครับ ลมแอร์มีออกมาแต่มีความรู้สึกว่าไม่เย็นครับ

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    พัดลมไม่หมุนแอร์ก็ไม่เย็นซิครับ
    ลองถอดปลั้กสายไฟที่พัดลม แล้วต่อสายบวก-ลบจากแบตเตอรี่ จ่ายไฟตรงดูว่าพัดลมหมุนรึป่าว ถ้าไม่หมุนก็พัดลมพัง
    ถ้าหมุนก็ ลองตรวจสอบ Fuse,relay ดู ครับ หรือขับเข้าหาช่างแอร์ ก็ได้ ครับ

3. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ถ้าหมุนเบา ก้อไม่เย็นนะครับ แนะนำลองล้างแผงแอร์หน้ารถด้วยครับ น้ำยาล้าง ประมาณ 60 บาทครับ

4. ReGent_LeGenD

ReGent_LeGenD New Member Member

15
    2
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนก็ 1700 บาทครับ ของใหม่เลยคับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใช่เลยครับ ต้องดูด้วยว่าหมุนแรงหรือเปล่า ถ้าไม่หมุน น้ำยามันร้อนครับ คอมตัดรอบตก
    ดังแต็กๆ เลยครับ วิธีตรวจสอบก็แบบท่านข้างบนบอกไว้นะครับ ถ้าของมือสองสภาพดีๆ
    เยอะแยะ ครับ ราคา 300 - 500 บาท ครับ คุ้ม แต่ต้องเลือกเป็นหน่อย

6. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ผมโดนไป 1500 ครับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าให้อู่ทำให้ก็ประมาณนั้นแหละครับ เพราะเขาต้องเอากำไรค่าของและค่าแรงด้วย
    แต่ถ้าเราซื้อของมาเปลี่ยนเองจะราคาประมาณที่ผมบอกครับ

8. LOPP

LOPP Guest

0
    0
    0
    ไปทำมาแล้วครับ สรุปพัดลมเสีย เพราะ ถ่านในมอเตอร์หมดครับ

เปลี่ยนถ่านไป300ครับ กลับมาเย็นอีกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้