มีใครเล่น simcity society ไหมครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Jesus_RG, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    มีใครเล่นมั่งคับ รู้สึกเป็นภาคใหม่นะครับ จากที่ลองเล่นโหมด ไม่จำกัด สร้างได้ทุกอย่างไม่จำกัดเงิน แรกก้อสนุกดีนะครับ อยากสร้างอะไรก้อได้ แต่ผมรู้สึกว่า มันเบื่อง่ายอ่ะ เหตุการณ์ต่างๆ ก้อพอมี ไฟไหม้ โดนปล้น เงินบริจาค เศรฐกิจถูกบงการ อากาศร้อน ประมานนี้อ่าคับ สิ่งของที่สร้าง ถ้าถูกสร้างแล้วจะไม่เปลี่ยนแบบ ซิมซิตี้ 4 นะครับ อยู่ไปอย่างนั้นแหละ หลายๆอย่างผมว่าซิมซิตี้4 สนุกกว่านะ มีซ่อมถนนอะไรด้วยแต่ในภาคใหม่นี้ ถ้าค่าอะไรซักอย่างเราถึง ถนนก้อจะเปลี่ยนไปตามค่านั้นครับ อย่างเราเน้นเป็นเมืองโรแมนติก ถนนก้อเป็นแบบนึง เมืองทุนนิยมก้อเป็นแบบนึงครับ ตอนนี้ผมกำลังลองเล่นแบบ ปกติดู ก้อโอเคดีนะครับ สร้างอะไรก้อต้องคำนึงถึงแต้มด้วยน่ะครับ

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  2. iammay

iammay New Member Lady Member

11
    1
    0
  3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แล้วเอาอะไรปราบมันอ่าคับ....บางทีผมกดใช้ หน่วยสวาท มันก้อไม่หายอ่ะ เหอๆ.....:D:D เมืองผม ฮิบปี้ รึ่มมมมมมเลยยยยย:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้