ใครรู้ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย my home, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my home

my home New Member Member

18
    0
    0
    ผมอยากทราบว่ถ้าไปซื้อรถตัว rt100 หรือ rt130 แล้วยังจะมีอะไหล่มั้ยครับแล้วราคาอะไหล่แพงมั้ยผมอยากเอามาทำใหม่ทั้งคันแล้วสภาพเดิมๆอะครับแล้วถ้ามีที่ไหนพอมีบ้างครับขอบคุณครับทั้งภายในภายนอกเลยนะครับ

2. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ยังพอมีอะไหล่ขายอยู่ครับ แถววรจักรเรื่องพวกไฟต่างๆยางขอบประตู ส่วนอะไหร่บอดี้แถวบรรทัดทัดทองครับ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อะไหล่ยังหาได้ครับ แต่อาจจะไม่ทุกชิ้น หรือไม่ก็หาจากกูรูอะไหล่เก่าในเน็ทนี่แหละครับ ที่ใช้ LOG IN "...ถึงเก่าแต่เร้าใจ..." อ่ะครับ มีเกือบทุกอย่างเลย

4. my home

18
    0
    0
    แล้วถ้าเอา rt100 มาแปลงเป็น rt130 จะได้มั้ยครับถ้าได้แล้วต้องแปลงเยอะมั้ยครับแล้วหาของง่ายมั้ยครับแล้วใช้งบเยอะมั้ยครับขอบคุณครับ

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    อย่าแปลงเลย

เพราะว่าถ้าจะทำในสภาพเดิมๆ เนี่ย อย่าไปแปลงมันเลยจะดีกว่านะ เพราะว่าจะดูแปลกๆ ไปจากเดิม ถ้าเน้นสภาพเดิมๆ เนี่ย จะยังดูดีซะกว่านะ :D:cool:

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่คุ้มครับ ถ้าแปลงแบบนั้นไม่สวยแน่ แถมทำเยอะด้วย หาตรงรุ่นที่ต้องการไปเลยดีกว่า

7. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    ขอบคุณครับ ผมยังไม่ใช่กูรู หรอกครับ เพียงแต่เล่นมานานแค่นั้นเองครับ ใครมีปัญหาโทรมาปรึกษากันได้ครับ ยินดีครับที่ได้รู้จักกัน ขอบคุณบอร์ดนี้มากครับ ที่ให้ผมได้มีโอกาสได้ขายของ ผมจะพยายามนำสิ่งที่มีประโยชน์ กับทุกๆคนมานำเสนอต่อไป ขอบคุณครับ :D:D:D

8. my home

18
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ทุกๆคน

9. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :):):) แต่สำหรับผมนะ ผมว่าคุณสุดยอดแล้วล่ะ ใครต้องการอะไรของรุ่น RT สามารถหามาได้หมดเลย ยกนิ้วให้เลยครับ เสียดายที่เจอกันช้าไป เพราะตอนทำสีใหม่ผมต้องไปหาของเองเกือบทั้งคันที่ป่าช้ารถ 55+ ไม่งั้นได้อุดหนุนคุณหลายอย่างเลยล่ะครับ :D

10. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้