ถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป2, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมกำลังจะเอารถไปติดแก๊สlpgครับ ปัญหาของผมคืออยากทราบว่าเราต้องแจ้งลงเล่มรถเราว่าเราติดตั้งแก๊สมารึป่าวครับ แล้วถ้าต้องแจ้งเราต้องแจ้งภายในกี่วันหลังจากการติดตั้งแก๊ส หรือว่าถ้าไม่ต้องแจ้งลงเล่มแล้วเวลาเราไปตรวจสภาพต่อทะเบียนประจำปีจะตรวจสภาพผ่านใหมครับ
    ปล.รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับผมไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ

1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องไปให้วิศวะกรตรวจ ถ้าผ่าน วิศวกรจะให้ใบตรวจมา เราก็เอาไปขึ้นที่ขนส่ง แจ้งเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิง

แล้วถ้าได้ใบวิศวะกรมาแล้ว ตอนที่เอาไปขึ้นที่ขนส่ง ต้องตรวจสภาพที่ขนส่งอีกรึป่าวครับ
    ปล.ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้