อยากทราบ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย jOSHKUNG, 16 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jOSHKUNG

jOSHKUNG Guest

0
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าจานจ่ายหน้าแหลมหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    หรือว่าใช้ของรุ่นไหนได้บ้าง.........ขอบคุณครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

3. NUMXXX

NUMXXX New Member Member

2
    0
    0
    ตอนนี้เครื่อง2T 3T ตามโกดังมันหายากจริงๆครับ ที่ใกล้เคียงกันก็อาจเป็นพวก3K 4K ก็หาไม่ง่ายอีก พวกเอาไปติดเรือหางยาวกันหมดแล้ว ทางเดียวคือถือของเก่าไปเทียบเลยครับ ถ้าแกนมันโตเท่ากัน กับปลายแกนด้านที่มันเสียบเข้ากับปั๊มน้ำมันเครื่อง(เรียกว่าลิ่มครับ) ส่วนเฟืองขบกับเพลาลูกเบี้ยว ที่จะต้องเหมือนกันก็คือแกนโตเท่ากัน เฟืองเท่ากัน ปลายแกนที่เป็นลิ่มเท่ากัน และเป็นของสี่สูบ ไม่ว่าจะเป็นของรุ่นไหน ใช้ได้หมด เผลอๆจะไม่ต้องใช้ทองขาวแล้วด้วย เพราะเป็นคอยล์แม่เหล็กกันหมดแล้ว เอามาพร้อมคอยล์หลังเต่าเลย ไม่ต้องตั้งทองขาวแล้วทีนี้....รูปข้างล่างคือปลายลิ่มครับ ที่มันมีครีบแบนๆยื่นออกมาจากแกนนั่นแหละครับ...........

4. IamX

IamX New Member Member

92
    0
    0
    เห็นด้วยครับ
    ต้องถอดไปเทียบครับ
    เคยถอดไปเทียบหลายรุ่นแล้วครับ สำหรับเครื่องเก่าๆ
    ผมว่าที่ปทุมวันน่าจะมีเยอะที่สุดนะครับ

5. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    เห็นที่พระราม 5 มีอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้